Hỏi/ Thắc mắc - Máy vi tính của mỉnh bị mất chức năng Bluetooth icon | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy vi tính của mỉnh bị mất chức năng Bluetooth icon

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT

Máy vi tính của mình bị mất chức năng Bluetooth icon on/off sau khi mình update lên 20H2 ,và không hiện thị lên Bluetooth icon bên notification trên màn hình, cho mình hỏi có cách nào khắc phục lỗi này không

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
vào settings, Device, bluetooth and other devices, kéo xuống chọn more bluetooth options đánh dấu nhắc vào SHOW THE BLUETOOTH ICON IN THE NOTIFICATION AREA

mình đã tìm rồi nhưng không thấy như bạn nói , bạn xem hình nè

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
mình đã tìm rồi nhưng không thấy như bạn nói , bạn xem hình nè
Bluetooth của bạn chưa được bật rồi, bạn kiểm tra lại driver xem ok chưa, bật ok thì sẽ như hình dưới:

Khi mà đã bật được thì bấm theo hình sau:

chúc bạn thành công!

triofm

Rìu Sắt
Quên, cái bản 20H2 nó không install driver cho một số thứ. Bạn vào device manager coi còn cái nào UNKNOWN không, nếu có thì install driver cho nó. Chúc bạn thành công

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Quên, cái bản 20H2 nó không install driver cho một số thứ. Bạn vào device manager coi còn cái nào UNKNOWN không, nếu có thì install driver cho nó. Chúc bạn thành công

mình đã thử vào mục troubleshoot thì nó báo lỗi là như thế này

triofm

Rìu Sắt
bạn vào window explorer, nhấp chuột phải lên THIS PC, chọn Manage, rồi chọn device manager. Xem trong đó có mục nào chưa có driver không

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn naroto , mình tìm trên máy không thấy như bạn nói bạn xem hình nhé , mình đánh giấu khuông tròn như bạn nói đó mà tìm không thấy chữ more bluetooth setting

triofm

Rìu Sắt
Của bạn nó chưa nhận diện Bluetooth (có thể do thiếu driver) nên nó không hiện hình như bạn naroto cho thấy. Ở máy mình thì đúng như hình bạn naroto mô tả. Nhưng mình chưa quen up hình nên chưa làm được cho bạn thấy.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
bạn naroto , mình tìm trên máy không thấy như bạn nói bạn xem hình nhé , mình đánh giấu khuông tròn như bạn nói đó mà tìm không thấy chữ more bluetooth setting
Mình có nói kỹ là bluetooth của bạn chưa được bật thành công. Giống như gắn USB vào mà chưa hiện ổ lên trong This PC ấy. Bây giờ bạn scan lại device, cái nào chưa có thông tin thì tiến hành update driver cho nhận hết đi bạn.

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình có nói kỹ là bluetooth của bạn chưa được bật thành công. Giống như gắn USB vào mà chưa hiện ổ lên trong This PC ấy. Bây giờ bạn scan lại device, cái nào chưa có thông tin thì tiến hành update driver cho nhận hết đi bạn.

từ khi update lên version 20H2 bị lỗi tùm lum , bạn narato ơi mình đã thử scan hard ware như bạn không có kết quả hiện thị gì hết bạn ơi

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mà bạn dùng Card Bluetooth, USB hay kiểu gì vậy ???

mình không có dùng card bluetooth bạn ơi , mình mua máy mới luôn nó đã cài sẳn rồi đó bạn cứ thế update window liên tục chỉ vậy thôi đó bạn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chờ nghe tin tốt từ chủ topic, tôi có thấy cái hình từ cmt #3 của bạn, bạn thử click vào dấu cộng như hình minh hoạ dưới đây xem bên máy bạn hiển thị như thế nào?

Hình dưới này là máy tôi có bluetooth nhưng tôi đã tắt đi và click thử vào dấu cộng thì nó ra giao diện như sau:

Click tiếp vào Bluetooth thì nó ra như hình dưới, máy tôi cũng giống máy bạn, tức là khi mua đã có sẵn drivers của Bluetooth, hình dưới cho thấy nó kêu tôi bật lên và tôi cũng đã upgrade lên 20H2 không bị mất drivers này:

Tôi cũng không nhớ sao mình có nhiều drivers Bluetooth như hình dưới này:

Hình trên tôi chụp khi đang chạy updates, giờ là hình mới nhất sau khi thành 19042.685 đây:

Bạn chủ topic chịu khó cài lại drivers như các bạn ở trên hướng dẫn và rút kinh nghiệm lần này sau khi máy chạy ổn định, bạn nên làm một bản backup toàn bộ drivers với soft Double Driver thì không còn phải lo lắng gì nữa.

Sửa lần cuối: