Hỏi/ Thắc mắc - Bản quyền số windows 10 pro | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bản quyền số windows 10 pro

lvhai

Gà con
Xin chào các bạn.
Máy laptop của mình được cài sẵn Windows 10 Home SL. Vừa rồi mình đã nâng cấp lên Windows 10 Pro bằng cách điền key rồi upgrade lên.
Sau đó lại kích hoạt bằng cách Active by Phone.
Kiểm tra trong Setting thì thấy bản quyền đã được link với Microsoft Account như hình đính kèm.
Tuy nhiên, khi cài lại Windows, mình đăng nhập chính MS Account đấy thì lại vẫn là Windows 10 Home SL.
Và phải tiến hành add key và upgrade lại lần nữa thì mới lên được Windows 10 Pro.
Mình không biết lý do tại sao và phải khắc phục như thế nào.
Mong được các bạn hỗ trợ.
Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

Attachments

• Annotation 2021-03-29 202459.png
    Annotation 2021-03-29 202459.png
    16.1 KB · Lượt xem: 10,140

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Này là do bạn cài lại bằng Iso consumer, trong máy bạn đã tồn tại key bản Home dính vào main, nên khi cài bằng Iso này mặc định luôn cài bản Home. Muốn cài lại ra bản Pro thì có 2 cách, 1 là thêm key gen bản Pro vào bộ cài trước, 2 là tải Iso bussiness nhé bạn.

triofm

Rìu Sắt
key bản quyền Home SL được mặc định trong bios rồi bạn. Vì thế, khi bạn cài nó kiểm tra và cài bản Home SL, là bình thường. Muốn lên Pro thì lại phải update thôi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản quyền HOME theo máy key nó nhúng vào sẵn trên main , do đó khi cài mới windows nhận ra key đã nhúng nên nó mặc định cài bản HOME mà ko cho người dùng có lựa chọn nào ( do cài bộ cài ISO consumer )
Nếu cài = bộ cài ISO bussines thì lúc này sẽ có lựa chọn pro , vì ISO này ko có home edition

lvhai

Gà con
Này là do bạn cài lại bằng Iso consumer, trong máy bạn đã tồn tại key bản Home dính vào main, nên khi cài bằng Iso này mặc định luôn cài bản Home. Muốn cài lại ra bản Pro thì có 2 cách, 1 là thêm key gen bản Pro vào bộ cài trước, 2 là tải Iso bussiness nhé bạn.
Cảm ơn bạn đã giải đáp. Bản iso Bussiness có thể tải được ở đâu bạn nhỉ? Mình google mà toàn ra trang mua của Microsoft thôi.

chau2018

Búa Gỗ Đôi
vì máy có bản quyền home sl sẵn nên nó tự nhận home sl còn mún lên lạ pro thì vào store chỗ quảng cáo nâng lên pro ý bấm vào upgrade thôi là lên không cần kích hoạt hay add key gì lạ hết nếu tài khoản đã lưu lại key pro nhé

Sửa lần cuối:

links

Búa Gỗ
Cảm ơn bạn đã giải đáp. Bản iso Bussiness có thể tải được ở đâu bạn nhỉ? Mình google mà toàn ra trang mua của Microsoft thôi.
Bận xem bản mới nhất này có được không
Nếu tải Fshare thì vào dây nhờ giúp đỡ

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xin chào các bạn.
Máy laptop của mình được cài sẵn Windows 10 Home SL. Vừa rồi mình đã nâng cấp lên Windows 10 Pro bằng cách điền key rồi upgrade lên.
Sau đó lại kích hoạt bằng cách Active by Phone.
Kiểm tra trong Setting thì thấy bản quyền đã được link với Microsoft Account như hình đính kèm.
Tuy nhiên, khi cài lại Windows, mình đăng nhập chính MS Account đấy thì lại vẫn là Windows 10 Home SL.
Và phải tiến hành add key và upgrade lại lần nữa thì mới lên được Windows 10 Pro.
Mình không biết lý do tại sao và phải khắc phục như thế nào.
Mong được các bạn hỗ trợ.
Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.
Bạn vào đây có hướng dẫn chi tiết cách làm: