[Xin file cài] Win 10 home RTM 64-bit | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Xin file cài] Win 10 home RTM 64-bit

yeutieumai

Gà con
Năm 2021 mình mua lap và được cài win 10 bản quyền, giờ máy lỗi cần cài lại win
mọi người có file bản cài đặt Win 10 home RTM 64-bit thì cho mình với ạ

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Năm 2021 mình mua lap và được cài win 10 bản quyền, giờ máy lỗi cần cài lại win
mọi người có file bản cài đặt Win 10 home RTM 64-bit thì cho mình với ạ
Bạn vào đây, trang chủ MS, chọn Create Windows 10 installation media tải về mà cài lại.

macketoi

Rìu Vàng
Tab windows

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Reset không đúng nghĩa đen đâu bạn, chỉ được cái tên vậy thôi, cài lại từ đầu là ngon nhất!
Một số bạn chưa có kinh nghiệm nhưng tư vấn chưa phù hợp. Thật ra là REFRESH. Nếu chọn Reset mà không chọn các bước hợp lý thì coi chừng mất hết dữ liệu, trở về trạng thái máy xuất xưởng.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Một số bạn chưa có kinh nghiệm nhưng tư vấn chưa phù hợp. Thật ra là REFRESH. Nếu chọn Reset mà không chọn các bước hợp lý thì coi chừng mất hết dữ liệu, trở về trạng thái máy xuất xưởng.
Dữ liệu thì mất đã đành, nhưng độ sạch như máy xuất xưởng cũng chưa đạt Bác ạ.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Dữ liệu thì mất đã đành, nhưng độ sạch như máy xuất xưởng cũng chưa đạt Bác ạ.
Nếu nhiều người khoái "gin" giữ nguyên hiện trạng như khi mua máy > Thì Reset - chưa chắc đã sạch nhưng DATA thì chắc chắn mất sạch sành sanh - vô phương cứu chữa. Vì LAP chỉ có 1 part duy nhất là C:\ có gì đều chứa ở đó cả.
(Thực ra là không sạch chút nào vì phục hồi toàn bộ cả những soft/apps rác ăn theo Windows SL).

Của bạn chủ làm theo #3 của @anhtuan1967 là g/q được 100% yêu cầu rồi.

cuong199128

Búa Gỗ
Nếu nhiều người khoái "gin" giữ nguyên hiện trạng như khi mua máy > Thì Reset - chưa chắc đã sạch nhưng DATA thì chắc chắn mất sạch sành sanh - vô phương cứu chữa. Vì LAP chỉ có 1 part duy nhất là C:\ có gì đều chứa ở đó cả.
(Thực ra là không sạch chút nào vì phục hồi toàn bộ cả những soft/apps rác ăn theo Windows SL).

Của bạn chủ làm theo #3 của @anhtuan1967 là g/q được 100% yêu cầu rồi.
data không mất bác nhé, nó có tùy chọn xóa hoặc Keep my files mà. Sạch thì cũng chẳng kém gì cài lại windows. Máy cũ không rõ chứ máy mới bây giờ nếu sử dụng chức năng Local Reinstall nó sẽ đưa máy về giống hết lúc xuất xưởng (bao gồm các driver của máy và của hãng laptop). Tuy thời gian chờ sẽ lâu hơn cài lại win nhưng không phải thao tác gì.

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Bác cứ lên trang của MS, tải về Windows 10
Khi cài có thể mặc định nó cài Bản Home theo máy, bản quyền số thì nó tích trên hệ thống cài xong có internet là nó kích hoạt BQ thôi.