Hỏi/ Thắc mắc - [Lỗi Windows?] Taskbar vẫn hiện khi dùng full screen | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Lỗi Windows?] Taskbar vẫn hiện khi dùng full screen

Harry Potter

Búa Đá
Tình hình là đang gặp một cái lỗi hơi khó chịu trên Windows 10. Lên nhờ các bác.

Cái taskbar mình chọn tự động ẩn. Hiện tại mình đang dùng 2 màn hình.
Mình để ý là ở màn hình 1 (màn hình chính) thì lúc có full screen app di chuột xuống vị trí taskbar nó không hiện. Cơ mà ở màn hình 2 (màn hình phụ) thì app full screen di chuột đến vị trí taskbar nó vẫn hiện.

Đang không biết làm thế nào để nó ẩn hoàn toàn ở màn hình 2. Tức là ngay cả khi di chuột xuống thì nó cũng không hiện (giống màn hình 1 ấy).
Bác nào biết chỉ mình với. Cám ơn các bác.

Harry Potter

Búa Đá
Để chiều tụi dev nó về hết mình test thử xem có như bạn nói không.
Windows mình đang là Version 20H2 Build 19042.867 nhé bác.
Test thử giúp mình phát.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Windows mình đang là Version 20H2 Build 19042.867 nhé bác.
Test thử giúp mình phát.
Mình đã cho Chrome chạy full screen mode bằng F11 hoặc coi youtube full screen và test trên windows 10 ver 1909, kết quả cũng bị y chang bạn mô tả. Với game thì khi check full screen mode trong settings game thì không bị - vậy là có 2 thể loại full screen
Thiệt là windows nó ngu ngu cái vụ này.
Để thoát khỏi sự phiền toái này chỉ có cách là tắt bỏ Show taskbar on all displays khi đó chỉ có màn hình chính là có taskbar.
Phần mềm DisplayFusion Pro cũng không đáp ứng được mục đích vừa auto hide taskbar vừa không ló ló khi chrome vào full screen mode.

Harry Potter

Búa Đá
Mình đã cho Chrome chạy full screen mode bằng F11 hoặc coi youtube full screen và test trên windows 10 ver 1909, kết quả cũng bị y chang bạn mô tả. Với game thì khi check full screen mode trong settings game thì không bị - vậy là có 2 thể loại full screen
Thiệt là windows nó ngu ngu cái vụ này.
Để thoát khỏi sự phiền toái này chỉ có cách là tắt bỏ Show taskbar on all displays khi đó chỉ có màn hình chính là có taskbar.
Phần mềm DisplayFusion Pro cũng không đáp ứng được mục đích vừa auto hide taskbar vừa không ló ló khi chrome vào full screen mode.
Cám ơn bác nhiều nhé.
Tại mình dùng VNC remote vào server xong nó nháy khó chịu quá.
Để làm cái issue xem ông dev có fix được lỗi đó không.

À. Bác cho mình hỏi game bác test là game nào ạ? Để mình report cho nhanh.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Cám ơn bác nhiều nhé.
Tại mình dùng VNC remote vào server xong nó nháy khó chịu quá.
Để làm cái issue xem ông dev có fix được lỗi đó không.

À. Bác cho mình hỏi game bác test là game nào ạ? Để mình report cho nhanh.
Game mình test là Jets'n'Guns: Gold nặng 100Mb có thể tải bản dùng thử nhẹ hơn cở 18Mb cũng có full screen tại đây: download.com.vn
Lúc mới mở game nếu nó ở dạng Windows Mode => kéo nó qua màn hình phụ rồi chuyển thành Full Screen mode. Nếu nó ở dạng Full Screen thì bạn vào Options của nó bỏ chọn Full Screen mode để có thể kéo qua màn hình phụ.
Ở menu chính có Options trong này có điều chỉnh video kích cở màn hình và tùy chọn Full Screen mode

Sửa lần cuối:

Harry Potter

Búa Đá
Game mình test là Jets'n'Guns: Gold nặng 100Mb có thể tải bản dùng thử nhẹ hơn cở 18Mb cũng có full screen tại đây: download.com.vn
Lúc mới mở game nếu nó ở dạng Windows Mode => kéo nó qua màn hình phụ rồi chuyển thành Full Screen mode. Nếu nó ở dạng Full Screen thì bạn vào Options của nó bỏ chọn Full Screen mode để có thể kéo qua màn hình phụ.
Ở menu chính có Options trong này có điều chỉnh video kích cở màn hình và tùy chọn Full Screen mode
Ok ạ. Cám ơn bác nhiều ạ.