Hỏi/ Thắc mắc - Cài windows 10 Pro cho laptop bản quyền Home SL. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài windows 10 Pro cho laptop bản quyền Home SL.

Jun Jae

Búa Gỗ
Cho em hỏi nếu laptop mua bản quyền sẵn Windows 10 Home Single Language từ nhà sản xuất mà giờ muốn cài bản Windows 10 Pro thì làm như nào ạ?
Lần sau cài chọn Pro thì nó là Pro hay lại về Home Single Language ạ? Vì trước em tự cài lại 1 lần rõ ràng em chọn Windows 10 Pro nhưng đến lúc cài xong vào Windows thì lại là Windows 10 Home Single Language bản quyền OEM của nhà sản xuất.

Sửa lần cuối:

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Máy bạn nó đã nhận key home SL trong phần cứng rồi (hình như trong mainboard), bạn có cài bản pro thì nó lại tự kích hoạt bản home SL thôi.

Bạn thử cách bên trên với key này nữa nhé X3W8N-3WQCV-2MXDF-K77MK-7XMP6 (vẫn cài win 10 pro hay SL gì cũng đc, sau khi máy nhận bản quyền w10 home SL bạn add key bên trên vào đợi máy upgrade lên pro và khởi động lại), trước mình có làm dc với 1 máy Dell rồi. Bạn cứ thử xem nhé.

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Nếu điền vào lên bản Pro thì sau này em cài lại bản customer (gồm Home, home SL, Pro ) thì chọn Pro nó có ra Pro không ạ? Mà em muốn cài lại win chứ máy chạy chậm lắm ạ.
Mình chưa thử, bạn thử đi, nhớ sao lưu lại hết dữ liệu cá nhân ở ổ C trước khi thực hiện việc cài lại, nếu cài lại chọn bản pro mà nó vẫn ko ra bản pro thì lại nhập lại key trên : )).

Jun Jae

Búa Gỗ
Máy bạn nó đã nhận key home SL trong phần cứng rồi (hình như trong mainboard), bạn có cài bản pro thì nó lại tự kích hoạt bản home SL thôi.

Bạn thử cách bên trên với key này nữa nhé X3W8N-3WQCV-2MXDF-K77MK-7XMP6 (vẫn cài win 10 pro hay SL gì cũng đc, sau khi máy nhận bản quyền w10 home SL bạn add key bên trên vào đợi máy upgrade lên pro và khởi động lại), trước mình có làm dc với 1 máy Dell rồi. Bạn cứ thử xem nhé.
Vâng ạ.

SangCK

Búa Gỗ
Đối với laptop có sẵn bản quyền thì lúc cài nó không cho chọn phiên bản đâu nhé, mặc định sẽ cài đúng bản mà máy đang có bản quyền.
Sau khi cài xong thì dùng key pro để upgrade lên.
Mình thử với bản 1903 thì như vậy, các bản trước đó thì không biết như thế nào :D

khongaibiet2004

Rìu Vàng
Bạn thử vào Activation => Change product key rồi điền key này vào xem nó có lên pro ko nhé:
VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
bạn down bộ cài bản Business Editions về cài xem có lên được pro luôn không?
Vì bộ cài bản Business Editions gồm các bản sau:
"Windows 10 Education
Windows 10 Education N
Windows 10 Enterprise
Windows 10 Enterprise N
Windows 10 Pro
Windows 10 Pro N
Windows 10 Pro Education
Windows 10 Pro Education N
Windows 10 Pro for Workstations
Windows 10 Pro for Workstations N"

khongaibiet2004

Rìu Vàng
không sợ đâu bạn ơi, mình mới mua máy asus ngta cũng cài cho home sl giờ chuyển sang pro cài lại win vẫn pro nhé
Chắc do tùy máy. Mình cũng có lap Dell bản quyền home single đi kèm. Down bộ cài Consumer Editions về cài nó cũng vẫn chỉ nhận bản home thôi. Mặc dù trước đó đã thay key để lên bản pro rồi.

Mình cũng chưa thử cài lại bằng bản Business Editions do vậy không rõ nó có lên luôn bản pro không.

Hiện giờ thì mình đang dùng bản iot LTSC trên máy dell.

HDVVP

Búa Gỗ
Bạn cứ cài lại windows cho mới nếu không nhận bản pro thì add key pro ở trên sau 1 vài thao tác chuyển đổi nữa sẽ chuyển sang bản pro.mình đã làm thử trên máy hp với bản windows 1903