Hỏi/ Thắc mắc - Cài windows 10 Pro cho laptop bản quyền Home SL. | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài windows 10 Pro cho laptop bản quyền Home SL.

Jun Jae

Búa Gỗ
Rất tiếc là chủ xị ko on nên hổng biết bạn ấy có upgrade được chưa , dòng lệnh phương pháp 2 khi chạy nó tự động upgrade và tạo sku luôn ko cần add thủ công đâu
Cháu nhập key pro cũng không được bác ạ.

Jun Jae

Búa Gỗ
Nếu bạn thật sự cần thì chịu khó online , chứ nhảy vào cmt rồi out ngay thì cũng khó mà giúp gì được .
Bạn có chạy dòng lệnh với comment của tôi ở #35 chưa .
Vâng. Bác thông cảm, thực ra máy này không phải của cháu mà là của người yêu cháu ạ.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cho em hỏi nếu laptop mua bản quyền sẵn Windows 10 Home Single Language từ nhà sản xuất mà giờ muốn cài bản Windows 10 Pro thì làm như nào ạ?
Lần sau cài chọn Pro thì nó là Pro hay lại về Home Single Language ạ? Vì trước em tự cài lại 1 lần rõ ràng em chọn Windows 10 Pro nhưng đến lúc cài xong vào Windows thì lại là Windows 10 Home Single Language bản quyền OEM của nhà sản xuất.
Đơn giản là bạn download ISO Windows 10 về, giải nén vào ổ E:\, trong đó có bản cài đặt của nhiều phiên bản.
Bạn dùng lệnh CMD quyền Admin (để xóa bỏ các phiên bản Home rồi cài đặt, điền Key là OK):
1/ Kiểm tra tập tin hình ảnh install.wim trong file ISO:
Dism /Get-ImageInfo /ImageFile:E:\Windows\source\install.esd
2/ Xóa bỏ phiên bản Home trong File Intall.esd hay File Intall.wim bởi lệnh
Dism /Delete-Image /ImageFile:E:\Windows\source\install.esd /Index:?
(Thay dấu "?" bằng số ở Index mà bạn kiểm tra được)
3/ Cài đặt là OK

Sửa lần cuối:
Máy bạn nó đã nhận key home SL trong phần cứng rồi (hình như trong mainboard), bạn có cài bản pro thì nó lại tự kích hoạt bản home SL thôi.

Bạn thử cách bên trên với key này nữa nhé X3W8N-3WQCV-2MXDF-K77MK-7XMP6 (vẫn cài win 10 pro hay SL gì cũng đc, sau khi máy nhận bản quyền w10 home SL bạn add key bên trên vào đợi máy upgrade lên pro và khởi động lại), trước mình có làm dc với 1 máy Dell rồi. Bạn cứ thử xem nhé.
thank bác nhé. e thử và thành công với Asus

vutung1991

Búa Gỗ
Vừa thử nhập key của bác tramanh89xd vào thì nó bác là upgrade lên Pro. Thanks bác nhé.

thanh2h

Búa Đá Đôi
Mình đã cài win10 Pro cho khá nhiều máy bản quyền Home Single Language, và sau này cài lại bản Pro nó vẫn tự động nhận bản quyền Pro. Vì máy bản quyền Home Single Language không cho chọn lựa nên nếu dùng bộ cài Multi thì nó sẽ mặc định là cài bản Home Single Language. Vây nên khi muốn cài bản Pro phải dùng bộ cài chỉ chứa bản Pro là được.

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Chuẩn!
Lên luôn cái SSD (chỉ cần 120GB)+cài LTSB 2016 32bit (nếu lap có 4GB trở xuống) > Bao nhanh!

Bạn thớt đừng cài Win 24/7/365 thôi, còn lại thích thì mỗi tháng cài vài lần thì chả xinhe gì cái HDD cả.

+Win 10 SL nếu đã cài và kích hoạt BQS Pro rồi > Lần sau cài lại nó không lên Pro > Thì táng cái key GEN Pro thì nó phải lên ngay và luôn.
+Lap Win 10 SL theo máy: -Nếu có key online Win 7, 8, 10 Pro > add vào thì chuyển thành Pro KTS.
-Không có key online > Nếu add key GEN Pro không được thì phải nạp SKUs Pro vào > add key Gen Pro > Chuyển thành Pro chưa kích hoạt > Kích hoạt Pro BQS luôn, nếu chỉ kích hoạt by phone thì lần sau cài lại khơng kích hoạt Pro được.
Không biết nếu Restore backup thì nó ra cái gì, vì Win 10 Pro ngàn thủa nay thiên hạ đều kích hoạt KTS và không cần Backup nên không biết nó ra sao.

PS: Mấy lap đời trước cài Home SL v1703 về trước chỉ có skus Core SL nên chắc chắn là phải nạp skus pro trước khi muốn chuyển qua Pro hay Edition nào khác.
Win 10 v1703 trở đi mặc định có 4-6 skus, không hiểu máy có Home SL theo máy có skus của các Edition khác không. Nếu có thì muốn chuyển qua Edition nào cũng dễ dàng thôi!
Em nhập và may mắn cũng được. Từ Home SL OEM kèm máy, nhập key online vào ăn lên pro như này, chưa thử cài lại win thì sẽ như thế nào.
Ko biết có phải cài file iso chỉ có pro như bác @thanh2h đã nói ở trên không.

Sửa lần cuối:

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Em nhập và may mắn cũng được. Từ Home SL OEM kèm máy, nhập key online vào ăn lên pro như này, chưa thử cài lại win thì sẽ như thế nào.
Ko biết có phải cài file iso chỉ có pro như bác @thanh2h đã nói ở trên không.
Xem phần đính kèm 29085
Cài lại thì vẫn sẽ là Home SL nhé. Chỉ có 3 cách: hoặc sửa file iso, hoặc cài xong thì nâng cấp, hoặc cài bản busines

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Cài lại thì vẫn sẽ là Home SL nhé. Chỉ có 3 cách: hoặc sửa file iso, hoặc cài xong thì nâng cấp, hoặc cài bản busines
Em dùng key MAK online. Vậy khi cài lại thì nhập key đã activate lên pro được ko hay phải tìm key mới vậy bác? vì khả năng cao là lâu lâu mới cài lại thì key đó đã chết, ko activate online được nữa?

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Em dùng key MAK online. Vậy khi cài lại thì nhập key đã activate lên pro được ko hay phải tìm key mới vậy bác? vì khả năng cao là lâu lâu mới cài lại thì key đó đã chết, ko activate online được nữa?
Bạn cài Key Mak online > Đã có bản quyền KTS Pro.
Khi cài lại Win10/11 bạn dùng ISO Business (không có Edition Home) cài bản Pro.
Cài xong thì nhập cái key Gen Pro > Kích hoạt lại KTS Pro thôi.
Mã:
Key Gen Pro = VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T

Nếu dùng ISO Consumer thì phải tạo file ei.cfg hơi loằng ngoàng chút xíu

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Khi cài lại Win10/11 bạn dùng ISO Business (không có Edition Home) cài bản Pro.
Thanks bác. Vậy tải iso business có tải nguyên gốc từ Microsoft được không bác?
Em thử tìm thì chỉ thấy enterprise.