Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi về driver vga intel.... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi về driver vga intel....

cadum

Gà con
Có bác nào gặp tình trạng w10 ko cài dc driver vga intel chưa vậy? Mình có cục Dell chạy con 3470S, có 2 cổng Displayport, xài màn Samsung 32 qua cổng Displayport. Trước cài W10 thì bình thường, tự dựng bữa kia bị restart liên tục, ko vào win dc. Mình xóa sạch, cài lại thì đến lúc cài driver vga intel vào thì lại bị restart lại, ko vào win dc, giống lỗi cũ. Mình thử mọi bản driver từ Dell, Microsoft update đều bị. Mình cũng thử cài trước và cài sau lần lượt driver thì cũng bị. Hiện giờ chỉ chạy dc driver vga của Microsoft Basic Display Adapter thôi là bình thường và màn thì chỉ thấy số 1 Hz và trong refresh rate là 64Hz...

Thanh13

Gà con
Mình cũng bị cái lỗi y chang như vậy : win 10 , I5 2400 , không dùng đc vga onboard , cứ để Basic Display Adapter thì nó chạy ok , win nó tự cập nhật driver khởi động lại là bị đen màn hình ko vào đc win luôn , tắt mạng tự tìm driver để cài các kiểu cũng ko đc nó restart là đen màn ko vào đc win , chưa tìm đc cách fix , giờ phải xài vga rời mới dùng đc , vga on ko chạy đc , có bạn nào biết cách fix ko chỉ với .