Nhờ tư vấn - Cần trợ giúp cài Win 10 32bit | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cần trợ giúp cài Win 10 32bit

solo1minh

Gà con
Em mới sắm con Laptop Haier S1
Do lần đầu sử dụng em cài bản Win 10 64bit nên máy.
Mà máy Chip và Ram yếu nên giờ em muốn cài xuống về vản 32bit.
Mà khi boot từ Usb em cài bản 64bit thì vẫn được.
Mà chọn bản 32bit thì lại báo lỗi như sau.
Ai biết lý do và cách xử lý giúp em với ạ

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Đó là do windows của bạn không hỗ trợ chuẩn UEFI – GPT mà hỗ trợ chuẩn Legacy – MBR. Bạn tạo USB boot chứa bộ cài win của anh-dv nhé!
Sau đó bản sử dụng công cụ BootIce để sửa lại đường dẫn boot ở mục boot file là Winload.exe thay cho Winload.efi sẽ cài được win 32 bit.

ntquyet247

Rìu Vàng
cài xong dùng một thời gian đánh giá về thương hiệu mới lạ này nhé bác

Haier Group Corporation là một công ty tập thể điện tử gia dụng và thiết bị gia dụng đa quốc gia có trụ sở tại Thanh Đảo, tỉnh Sơn Đông, Trung Quốc. Nó thiết kế, phát triển, sản xuất và bán các sản phẩm bao gồm điều hòa không khí, điện thoại di động, máy tính, lò vi sóng, máy giặt, tủ lạnh và TV

Mấy con laptop này mua về xài dở như hạch ấy, tầm 4-5tr làm con laptop cũ rồi đóng SSD vào còn sướng gấp mấy lần!!!

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Bạn dùng usb cài win x64 boot vào đến đoạn chọn phân vùng thì xoá hết tất cả đi. Sau đó thoát ra, lại dùng bản x32 cài đặt, tạo mới phân vùng.
Tuy hơi lâu nhưng đỡ rắc rối.
Nếu máy đang ở gpt thì boot bằng chế độ uefi mới xoá được nhé.

solo1minh

Gà con
Ở hình Boot phần boot option #1 UEFI, bạn không chỉnh thành Disable được sao bạn, bạn chọn New Boot Option Policy, kéo cho nó lên trên đầu được không và click vào nó xem cái gì hiện ra, chụp hình cho chúng tôi xem với.
Dạ mục đó là chọn thứ tự ưu tiên boot cái nào trước cái nào sau ạ

solo1minh

Gà con
Bạn dùng usb cài win x64 boot vào đến đoạn chọn phân vùng thì xoá hết tất cả đi. Sau đó thoát ra, lại dùng bản x32 cài đặt, tạo mới phân vùng.
Tuy hơi lâu nhưng đỡ rắc rối.
Nếu máy đang ở gpt thì boot bằng chế độ uefi mới xoá được nhé.
Da mình cũng đã thử cài 64bit đến đoạn phân vùng mình xóa hết đi để cài 32bit rồi mà vẫn không được

solo1minh

Gà con
Giờ em đang cố để vào Bios chuyển sang chuẩn Legacy để cài win32 mà không tài nào tìm thấy chỗ để tắt UEFI và bật Legacy.
Bế tắc với vấn đề này quá.

solo1minh

Gà con
Dạ video toàn bộ BIOS của em ạ.
Mọi người giúp em với.
Làm sao để bật chuẩn Legacy trên con này ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
ở menu thẻ boot , click vào boot option , nhìn ở dưới chọn phím gì đó để thao tác , Bạn có thể nhờ 1 bạn nào đó ở gần biết 1 chút làm cho nhanh , nếu ko thì nhờ thợ ở gần họ ko ăn tiền với tắt UEFI đâu

solo1minh

Gà con
ở menu thẻ boot , click vào boot option , nhìn ở dưới chọn phím gì đó để thao tác , Bạn có thể nhờ 1 bạn nào đó ở gần biết 1 chút làm cho nhanh , nếu ko thì nhờ thợ ở gần họ ko ăn tiền với tắt UEFI đâu
Mục boot option ở thẻ Boot là mục chọn thứ tự ưu tiên boot cái nào trước bạn à.
Không phải là mình tiếc tiền, mà chủ yếu là mấy thợ ở chỗ mình toàn gà mờ còn ga hơn cả mình.
Họ chỉ biết cài mấy cái vớ vẩn linh tinh thôi chứ cũng chẳng biết chỉnh Bios sao cả.
Trên máy bàn của mình thì Bios nó khá rõ ràng vô là nhìn thấy ngay.
Còn trên con Lap này mình tìm mãi mà không thấy chỗ nào bật Legacy để boot win 32bit cả