Nhờ tư vấn - Cần trợ giúp cài Win 10 32bit | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cần trợ giúp cài Win 10 32bit

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Con này chỉ sợ chỉ hỗ trợ UEFI boot thôi, nếu ko nhầm thì chip Atom, bạn vào mục Hệ điều hành tìm Windows 8.1, bài viết của mình tải file Win8.1 Home Single Language 32 bit hoặc Win 8.1 With Bing. Win10 thì bạn tải Home Single Language 32 bit để cài Win theo UEFI boot nhé.
--
Cập nhật, mới check thì con này chip Pentium hoặc Celeron, RAM thì 3GB, vậy đễ dễ dàng thì bạn cài win 10 LTSB cho nhẹ nhé, cài uefi luôn đi cho đỡ phức tạp, con này chắc chỉ hỗ trợ uefi như mình nói ở trên.

Sửa lần cuối:

solo1minh

Gà con
Con này chỉ sợ chỉ hỗ trợ UEFI boot thôi, nếu ko nhầm thì chip Atom, bạn vào mục Hệ điều hành tìm Windows 8.1, bài viết của mình tải file Win8.1 Home Single Language 32 bit hoặc Win 8.1 With Bing. Win10 thì bạn tải Home Single Language 32 bit để cài Win theo UEFI boot nhé.
--
Cập nhật, mới check thì con này chip Pentium hoặc Celeron, RAM thì 3GB, vậy đễ dễ dàng thì bạn cài win 10 LTSB cho nhẹ nhé, cài uefi luôn đi cho đỡ phức tạp, con này chắc chỉ hỗ trợ uefi như mình nói ở trên.
Dạ em cũng đang nghi con này chỉ hỗ trợ UEFI với EFI thôi.
Mà dở cái hình như cả 2 chuẩn này chỉ hỗ trợ Win64bit. Em đã thử mọi cách rồi mà boot win64 thì ngon lành mà chạy 32 thì không nhận với không tài nào boot được.
Máy chip ram yếu quá chạy 64bit lúc nào cũng fullload nóng quá trời

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Dạ em cũng đang nghi con này chỉ hỗ trợ UEFI với EFI thôi.
Mà dở cái hình như cả 2 chuẩn này chỉ hỗ trợ Win64bit. Em đã thử mọi cách rồi mà boot win64 thì ngon lành mà chạy 32 thì không nhận với không tài nào boot được.
Máy chip ram yếu quá chạy 64bit lúc nào cũng fullload nóng quá trời
Thì UEFI chỉ hỗ trợ 64 bit nên bạn cài 32 bit sẽ không được, trừ một số máy đặc biệt (chip Atom) thì còn có thể cài uefi 32 bit. Con này dùng ổ cứng eMMC có lẽ cũng ko lag mấy, bạn cài win 10 ltsb như mình nói, 64 bit, có lẽ sẽ ổn thôi. ltsb 2016 không phải ltsc 2019

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tôi cũng thấy là bạn cứ giữ bản 64bit đi, thêm ít ram (dạo này cũng rẽ mà) vào máy là nó chạy phà phà à, hơn nữa hiện các phần mềm hỗ trợ đa số trên 64bit

Mình đâu phải chủ thớt, mình đang khuyên bạn ấy mà kakaka

solo1minh

Gà con
Dù có cài được đi nữa thì cũng ko nên dùng x32 bạn ơi.
Dạ x64 tốt hơn thì không cần bàn cãi rồi ạ.
Vấn đề là con Lap này Chip yếu và ram hàn chết trên bo mạch, nên không thể nâng cấp hay mở rộng được
Chip yếu ram có 3Gb chạy x64 vừa vào đã mất 2g Ram rồi ạ, chạy ứng dụng đơn giản mà cũng fullload 100% rồi, do vậy em mới cố xuongs x32

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Đúng là ko sờ tận tay khó mà ktra dc , ko thì bạn cài bản ltsb 2016 x64 , cũng khá là nhẹ

vyhoangbao

Rìu Bạc Đôi
Tài khoản bị khóa
Vấn đề là con Lap này Chip yếu và ram hàn chết trên bo mạch, nên không thể nâng cấp hay mở rộng được
Chip yếu ram có 3Gb chạy x64 vừa vào đã mất 2g Ram rồi ạ, chạy ứng dụng đơn giản mà cũng fullload 100% rồi, do vậy em mới cố xuongs x32
Như vậy bạn tạo USB khởi động và cài đặt sạch, tới phần format bạn chọn trước sau đó cài là được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi thấy cái ảnh MAIN có dòng ``Compliancy`````` UEFI có lẽ nó chỉ có 1 chuẩn boot