Windows 10 RS5 v1809 updated 12 17763.194 phiên bản mới nhất is here. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 RS5 v1809 updated 12 17763.194 phiên bản mới nhất is here.

thomastr

Rìu Bạc

Windows 10 RS5 v1809 updated 12 17763.194 phiên bản mới nhất thiết lập hình ảnh ISO DVD có thể khởi động ngoại tuyến cho cả 32 bit và 64 bit.
Windows 10 RS5 1809 tháng 12 năm 2018 là một hệ điều hành chuyên nghiệp cung cấp một môi trường thân thiện và một giải pháp mạnh mẽ để đáp ứng mọi nhu cầu của máy tính.

Với tất cả các bản cập nhật mới nhất vào tháng 12 năm 2018, Windows 10 RS5 AIO v1809 đã trở thành một trong những hệ điều hành phổ biến nhất hiện nay.
Nó cung cấp một giải pháp hoàn chỉnh để đảm nhiệm tất cả các tác vụ và chạy mọi loại ứng dụng có tính năng tương thích tốt nhất.

Microsoft Cung cấp các bản cập nhật liên tục để cải thiện nó mang lại sự ổn định hơn và mức độ bảo mật cao.
Nó đi kèm với sự hỗ trợ đầy đủ cho màn hình cảm ứng và cung cấp khả năng tương thích hoàn toàn cho Điện thoại thông minh, máy tính bảng và máy tính di động, v.v.

Nó quản lý hiệu quả các tài nguyên và giảm tải cho toàn bộ hệ thống.
Cortana cải thiện tìm kiếm, Microsoft Edge nâng cao trải nghiệm duyệt web, Windows Defender và Firewall cung cấp bảo vệ thời gian thực chống lại các mối đe dọa khác nhau và nhiều tính năng mạnh mẽ khác làm cho nó trở thành một hệ điều hành đáng tin cậy.

Included Version

Home
Home N
Education
Education N
Enterprise
Enterprise N
Professional
Professional N
Pro Education
Pro Education N
Enterprise for Virtual Desktops
Pro for Workstations
Pro N for Workstations

Features:

Powerful and stable Windows 10 release
Includes all the latest updates from December 2018
Complete support for touchscreen devices
.Net framework for better compatibility features
Multilingual Operating System release
Cortana, Edge and Windows Defender
Sleeker user interface

System Requirements:

Free Hard Disk Space: 16 GB of minimum free HDD
Installed Memory: 2 GB of minimum RAM
Processor: Intel Multi-Core Processor or higher

Free Download:
Windows_10_consumer_edition_version_1809_updated_dec_17763.194.aio_2018_x64.iso4.44 GB
https://mega.nz/#!QB8H3YbQ!KOpotLNwQgn5CWrAO-CBal6796nCv4TITO-e4F5YcVE

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
tối qua mình cũng đả cài vào Oracle VM VirtualBox vẳn còn đang chạy thữ.I'll let you know
Nếu bac phát hiện được gì mới,lạ thì cho mình biết với,Thanks you.

Nhìn cái hình của bạn ở #1, tôi thấy có cái Bat file, chắc bạn dùng cái đó để activate Win phải không? Bạn có muốn thử cách chép hẳn folder OEM vào bản ISO luôn không? Tôi đã chép và sau khi cài thì nó tự active Digital License luôn như hình đó bạn.

thomastr

Rìu Bạc
Nhìn cái hình của bạn ở #1, tôi thấy có cái Bat file, chắc bạn dùng cái đó để activate Win phải không? Bạn có muốn thử cách chép hẳn folder OEM vào bản ISO luôn không? Tôi đã chép và sau khi cài thì nó tự active Digital License luôn như hình đó bạn.
Mính muốn thử coi file bat có work với bản update tháng 12,nhưng nó không work với Pro workstation.

thanhdajka

Búa Đá
Pro for Workstation bao gồm các bản nào vậy bạn
Home Home Single language ko?

thomastr

Rìu Bạc
Pro for Workstation bao gồm các bản nào vậy bạn
Home Home Single language ko?
Bạn coi trên Included Version.có home nhưng không có home Single Language.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đây là link sau khi tôi đã add thêm folder $OEM$ , cài rồi chụp hình ở post #3, bạn nào thích thì load về xem sao nhé, link này tôi đã post ở topic khác nhưng nguồn gốc là từ topic của bạn, thành ra không thể làm chuyện ăn cháo đá bát được, chỉ là vì tôi ngại bạn nói mình làm chuyện thày lay thôi.

Lưu ý: theo thông báo mới nhất của diễn đàn để tránh vi phạm bản quyền, tôi đã xoá link tại đây, bạn nào cần cứ nhắn vào inbox, nhớ đính kèm theo link này để tôi biết thuộc về bài viết nào nhé:

https://vn-z.vn/threads/windows-10-...94-phien-ban-moi-nhat-is-here.6856/post-37965

Sửa lần cuối:

haiqb857

Gà con
Sao khi update xong thì bị lỗi không thể cài được phần mềm nào cả, nó báo lỗi "yêu cầu không được đáp ứng"

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sao khi update xong thì bị lỗi không thể cài được phần mềm nào cả, nó báo lỗi "yêu cầu không được đáp ứng"

Nghe bạn nói vậy thì tôi vào lại bản Win đó, cài thêm Wisecare 365 và Eset, trước đó đã cài Office 2016 rồi, tôi không thấy báo lỗi gì cả, bạn cài thêm soft nào vậy? Bạn cho tôi biết tên, tôi cài thử xem sao.

haiqb857

Gà con
mình cài thêm phần mềm bên thứ 3 từ file .exe tải về chứ không có trong store bạn à, không hiểu lỗi gì nữa. Thỉnh thoảng nó còn bị lỗi màn hình xanh nhưng nó tự reset lại.

haiqb857

Gà con
Hiện tại chạy file windows update tải về từ microsoft để sữa lỗi cũng không được, nó cứ báo một thông báo duy nhất cho mọi tác vụ cài đặt là " yêu cầu không được thực hiện". Nản quá, lại là máy để thực hiện công việc.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
mình cài thêm phần mềm bên thứ 3 từ file .exe tải về chứ không có trong store bạn à, không hiểu lỗi gì nữa. Thỉnh thoảng nó còn bị lỗi màn hình xanh nhưng nó tự reset lại.

Tôi cũng cài phần mềm bên thứ ba luôn đó bạn, đâu có cài từ store đâu bạn, bạn chụp cho mấy tấm hình xem sao bạn?

haiqb857

Gà con
Đấy mới là vấn đề mà máy mình gặp phải, phát hiện vấn đề là lúc cài đặt phần mềm scan cho máy brother để xuất ra file word. Sau đó mình thử các phần mềm khác đều báo lỗi như vậy.

haiqb857

Gà con
Hiện tại mình ko ngồi trên pc nên ko chụp được hình, ngoài ra máy thường xuyên báo một lỗi: Micorosoft.app.... Skype.exe không tìm thấy.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hiện tại mình ko ngồi trên pc nên ko chụp được hình, ngoài ra máy thường xuyên báo một lỗi: Micorosoft.app.... Skype.exe không tìm thấy.

Bây giờ bạn nói rõ chi tiết nhe:

- Bạn cài từ link nào? Của bạn ThomasTR hay link GGD của tôi?
- Máy của bạn boot với UEFI, ổ cứng dạng GPT hay Legacy, với ổ cứng MBR?
- Bạn đã cài version nào? Pro? Ent....?

Bạn cứ nói thật chi tiết, tôi sẽ cài vào máy thật của tôi và kiểm tra xem có bị lỗi như vậy không? Những hình tôi post ở trên đều là từ máy ảo thành ra sẽ không công bằng với bạn. Hình ở trên là tôi cài với chế độ UEFI từ VMWARE, tôi cũng mới cài lại một bản khác trên Máy ảo Virtualbox và chọn chế độ BIOS, nó vẫn chạy bình thường.