Windows 10 RS5 v1809 updated 12 17763.194 phiên bản mới nhất is here. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 RS5 v1809 updated 12 17763.194 phiên bản mới nhất is here.

haiqb857

Gà con
Vâng rất cảm ơn bạn. Mình cài từ bản win 10 pro 1703, máy hoạt động bình thường, sau khi update một số bản vá theo lịch trình của microsoft (auto update) máy có hiện tượng bị lỗi màn hình xanh nhưng nó tự khỏi động lại và hoạt động được, tiếp theo xuất hiện lỗi không dán được bằng lệnh nóng ctrt v rồi khi tự update lỗi trên đã được khắc phục, giờ update bản 1809 vesion 17763.194 thì lỗi không cài được phần mềm bên thứ ba máy hay báo lỗi nữa như hình

Attachments

1.7 MB · Lượt xem: 23

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vâng rất cảm ơn bạn. Mình cài từ bản win 10 pro 1703, máy hoạt động bình thường, sau khi update một số bản vá theo lịch trình của microsoft (auto update) máy có hiện tượng bị lỗi màn hình xanh nhưng nó tự khỏi động lại và hoạt động được, tiếp theo xuất hiện lỗi không dán được bằng lệnh nóng ctrt v rồi khi tự update lỗi trên đã được khắc phục, giờ update bản 1809 vesion 17763.194 thì lỗi không cài được phần mềm bên thứ ba máy hay báo lỗi nữa như hình

À tôi tưởng là bạn cài bản mới hoàn toàn từ link của chủ topic và của tôi gửi lên mà bạn bị lỗi, nên tôi mới thấy lạ, vì nếu cài mới từ ISO không có lỗi gì. Tôi thấy ổ C của bạn sao mà nhiều lỗi quá vậy, bây giờ khoan nói đến cái Skype, bạn chạy sửa lỗi cho ổ C với lệnh sau trước đã:

Bạn mở cmd, chọn run as admin, type: sfc /scannow

Nhớ là có khoảng trống giữa sfc và dấu / đó.

Bạn cứ để cho máy chạy hết, sau đó restart lại.

Vừa nhìn thấy bạn nói nó hay đơ, bạn có hay clean up rác từ C: không?

haiqb857

Gà con
found đó là do nó đơ không làm gì được nên mình khởi động lại bằng nút trên cpu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
máy nó tương tác hết sức chậm, mình đang làm theo bạn chỉ dẫn
Bên bạn khi làm xong thì bên tôi vào ban đêm rồi nha bạn, tôi sẽ không online cho đến khoảng 6, 7 giờ sáng hôm sau thứ năm 20-12 -2018 tức là tối mai bên bạn đó.

haiqb857

Gà con
Rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ, mình cố may mò thêm xem sao, giờ làm gì nó cũng quay trở lại chắc phải dùng file từ usb để sữa xem là giải pháp cuối.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ, mình cố may mò thêm xem sao, giờ làm gì nó cũng quay trở lại chắc phải dùng file từ usb để sữa xem là giải pháp cuối.
cách đơn giản mà có thể hiệu quả ngay, không mất dữ liệu là tải iso trắng về mount ra rồi chạy file setup.exe

haiqb857

Gà con
cách đơn giản mà có thể hiệu quả ngay, không mất dữ liệu là tải iso trắng về mount ra rồi chạy file setup.exe
Bạn nói rõ hơn chút được không? mà hình như máy mình nó không chạy mà cứ báo lỗi "yêu cầu không được thưc hiện"

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn nói rõ hơn chút được không? mà hình như máy mình nó không chạy mà cứ báo lỗi "yêu cầu không được thưc hiện"

Ý của bạn ấy là bạn dùng cách update trực tiếp từ file ISO luôn, chạy thẳng trên bản Win hiện tại, bạn load ISO Win mới nhất về, chép vào ổ khác, rồi right-click lên nó chọn Mount vào ổ dĩa ảo, mở ổ đó ra, chạy file setup.exe rồi làm theo hướng dẫn của nó, bạn phải chọn Keep files and folder thì mới không bị mất files.

haiqb857

Gà con
Ý của bạn ấy là bạn dùng cách update trực tiếp từ file ISO luôn, chạy thẳng trên bản Win hiện tại, bạn load ISO Win mới nhất về, chép vào ổ khác, rồi right-click lên nó chọn Mount vào ổ dĩa ảo, mở ổ đó ra, chạy file setup.exe rồi làm theo hướng dẫn của nó, bạn phải chọn Keep files and folder thì mới không bị mất files.
Vâng cảm ơn bạn, để mình thử xem sao.

haiqb857

Gà con
Vấn đề là ở đây, mình không thể làm gì nó chỉ báo một lỗi duy nhất cho tất cả tác vụ
loi setup.PNG

haiqb857

Gà con
Vấn đề là ở đây, mình không thể làm gì nó chỉ báo một lỗi duy nhất cho tất cả tác vụ
loi setup.PNG

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vấn đề là ở đây, mình không thể làm gì nó chỉ báo một lỗi duy nhất cho tất cả tác vụ Xem phần đính kèm 574
bạn dùng win 32 bit hả, nhớ là cùng số bit, còn lỗi trên chắc win bạn quá trời lỗi rồi, cái này chắc bạn mount bằng UltraISO, giờ bạn thử chuột phải file ISO rồi open with Windows Explorer xem sao nhé