Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm gỡ bỏ các ứng dụng mặc định trên Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm gỡ bỏ các ứng dụng mặc định trên Windows 10?

NGUYỄN TRUNG TIN

Búa Gỗ Đôi
Xin chào mọi người!
Mọi người cho mình hỏi, có phần mềm nào gỡ bỏ được các phần mềm mặc định trên win 10 khộng ạ!
Cho mình xin chỗ tải nhé
Xin cảm ơn

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Không thích có nhiều app vậy thì bạn cài bản LTSC vào mà sử dụng cho tiện.. Khỏi cần lăn tăn mấy vấn đề như thế. Mà máy lại mượt hơn nhiều.
Mình cũng có ý nghĩ giống bạn. Nhưng không biết ý bạn ấy ra sao.
Cũng có thể bạn ấy muốn hỗn hợp tính năng. Là dùng một số ứng dụng có sẵn của bản thương mại thông thường. Có một rừng ứng dụng cài sẵn mà chả bao giờ dùng tới nhưng có một số ứng dụng vẫn dùng tới.
Mình để ý rất nhiều người dùng cái "tiện ích" có sẵn của Pro.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Xin chào mọi người!
Mọi người cho mình hỏi, có phần mềm nào gỡ bỏ được các phần mềm mặc định trên win 10 khộng ạ!
Cho mình xin chỗ tải nhé
Xin cảm ơn
Trang
Mã:
https://winaero.com/
có thể là một địa chỉ bạn thích đấy!
Mình không dùng nên ko cảm nhận được, mình chỉ giới thiệu thôi, thấy đánh giá tool của trang đó được và vì thế trang bị Microsoft anti.

NGUYỄN TRUNG TIN

Búa Gỗ Đôi
Cũng có thể bạn ấy muốn hỗn hợp tính năng. Là dùng một số ứng dụng có sẵn của bản thương mại thông thường. Có một rừng ứng dụng cài sẵn mà chả bao giờ dùng tới nhưng có một số ứng dụng vẫn dùng tới.
đúng rồi 1 số cái vẫn dùng 1 số cái chả khi nào đụng tới

Tuc Vang

Rìu Sắt
Cá nhân mình cũng đang sử dụng win LTSC, cảm thấy nó đơn giản hơn nhiều. Với lại mình sử dụng cũng chẳng cần update nhiều. Thấy bản mới 2004 cũng rất ư là ham hố.Nhưng khi sử dụng một thời gian lại quay về với bản LTSC. Giờ trên diễn đàn có cách ative digital bản này linked được với tài khảo Mic của mình luôn nên rất tiện. Mỗi lần muốn cài bản win nào không cần suy nghĩ tới chuyện kiếm cái mà active, và không sợ phải bị virus vì mấy cái tools đấy.

secpol

Rìu Chiến Bạc

secpol

Rìu Chiến Bạc
Các ứng dụng đi kèm un pin khỏi start menu là xong , gỡ bỏ nó thì trống 1 ít dung lượng chứ thật ra ko làm cho máy mạnh thêm tí nào .
Còn cái revo và uninstall tool nó gỡ tất thứ gì gỡ cũng trôi
Nó có làm giảm số process mà windows phải xử lý bác ạ.