Nhờ tư vấn - nhờ tu vấn bản win 10 64bit nhẹ không bị lỗi tự khởi động và ít soft kèm theo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn nhờ tu vấn bản win 10 64bit nhẹ không bị lỗi tự khởi động và ít soft kèm theo

nganphong123

Búa Gỗ
mình sử dụng bản win 10 iot mà hay bị lỗi khởi động lại máy khi đang dùng nên rất bực mình giờ muốn cài lại win.nhờ ace tư vấn bản win 10 64bit nhẹ không bị lỗi tự khởi động và ít soft kèm theo. cám ơn các ban

Sửa lần cuối:

tittau

Rìu Sắt Đôi
mình sử dụng bản win 10 iot mà hay bị lỗi khởi động lại máy khi đang dùng nên rất bực mình giờ muốn cài lại win.nhờ ace tư vấn bản win 10 64bit nhẹ không bị lỗi tự khởi động và ít soft kèm theo. cám ơn các ban

dùng bản LTSB 2016 nhé
nhẹ nhàng như win 7 thôi ít phần mềm kèm ko có store luôn

Jigoku Shoujo

Rìu Sắt
Dùng ISO chính chủ của Mic mà cài sau đó apps nào ko xài thì gỡ bỏ, tắt hẳn update, dù sao win chính chủ vẫn an toàn và ổn hơn các bản mods khác , mà win10 đâu có nặng như 11, máy phần cứng mạnh run win11 còn có cãm giác nặng nề hơn so với win10

tittau

Rìu Sắt Đôi
bản này bị lỗi full disk không bạn? bạn cho mình xin link tải với. cám ơn bạn
máy mình cấu hình cùi ntn mà dùng hơn năm rồi thấy ổn lắm
lúc đầu dùng hdd mà cũng ko bị full. mới lên ssd dc 2 tháng nay rồi
Bản này mình ko còn link bản của lão @zendamo cụ ib cụ ấy xin lại link nhé trước cũng dowload trên diễn dàn này của cụ ấy mà ko nhớ bài

nganphong123

Búa Gỗ
thấy bác nào mới đăng windows 10 ltsc 2019 with store đó . down về mà sài
cám ơn bạn để mình tham khảo xem vậy. đây là bản mình đang sử dụng cùng cấu hình máy nè . theo bạn nên sử dụng bản nào để dùng lâu dài không mất công cài lại.

Attachments

• Screenshot (16).png
    Screenshot (16).png
    44.8 KB · Lượt xem: 57

assasin13890

Búa Đá Đôi
bản này bị lỗi full disk không bạn? bạn cho mình xin link tải với. cám ơn bạn
Fulldisk thường là do máy bác có mỗi HDD, ko có SSD thôi

assasin13890

Búa Đá Đôi
cám ơn bạn để mình tham khảo xem vậy. đây là bản mình đang sử dụng cùng cấu hình máy nè . theo bạn nên sử dụng bản nào để dùng lâu dài không mất công cài lại.
Cấu hình này có ssd thì bác cứ đóng bản nào chả được. Nhưng e khuyên nên dùng 10 bản LTSC hoặc IOT

assasin13890

Búa Đá Đôi
máy mình cấu hình cùi ntn mà dùng hơn năm rồi thấy ổn lắm
lúc đầu dùng hdd mà cũng ko bị full. mới lên ssd dc 2 tháng nay rồi
Bản này mình ko còn link bản của lão @zendamo cụ ib cụ ấy xin lại link nhé trước cũng dowload trên diễn dàn này của cụ ấy mà ko nhớ bài

Xem phần đính kèm 45464
Bản này có cái tool siêu nén ổ cứng. Bác còn giữ không ạ, cho e xin với {ah}

Nguyennt

Gà con
Bác thử dùng Windows 10 Tiny
Siêu nhẹ, đã lược bỏ hầu hết các thành phần để máy đời Tống vẫn chạy được

NhaNong

Gà con
Bản cài của bạn có phải bản gốc ko?
Mình cài bản gốc nó thế này:
Phiên bản Windows 10 IoT Enterprise LTSC
Version 21H2
Installed on ‎09/‎10/‎2022
OS build 19044.2728
Experience Windows Feature Experience Pack 120.2212.4190.0
Cấu hình máy: Intel(R) Core(TM) i5-2410M CPU @ 2.30GHz 2.30 GHz vẫn chạy ngon.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Nó cứ báo bị virus rồi chặt luôn ấy bác ạ, bác up giúp e qua zalo đc ko ạ