Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi màn hình xanh Memory Management win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi màn hình xanh Memory Management win 10

ntd91

Gà con
Các bác tư vấn giúp em với ạ. Nay e đang dùng máy tự nhiên lỗi màn hình xanh và báo memory management. Tất cả dữ liệu bị restore về trạng thái máy của ngày hôm qua. E copy hoặc tạo file mới sau khi bị reset xong cũng mất hết file mới tạo đó và quay về tình trạng máy ngày hôm qua. E không cài phần mềm bảo vệ dữ liệu đâu ạ. Có bác nào bị trường hợp này không.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Memory management thường là do ram , có con vệ sinh ram là ok , có con phải thay ram . còn vụ back về ngày hôm qua thì 1 là bạn cài đóng băng , 2 là ổ lỗi hoặc ssd hết writes .

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Lúc khởi động bạn có thấy máy báo như bên dưới ko.

You have been logged in with a temporary profile​

ntd91

Gà con
Memory management thường là do ram , có con vệ sinh ram là ok , có con phải thay ram . còn vụ back về ngày hôm qua thì 1 là bạn cài đóng băng , 2 là ổ lỗi hoặc ssd hết writes .
e tháo ram ra vệ sinh ok r ạ, giờ đang bị tình trạng không format được ổ C để cài lại win. format xong nó lại hoàn lại như ban đầu. e format cả trong win và trong win PE cũng bị :(

ntd91

Gà con
giờ e muốn cái lại win nhưng vào WIN PE thì không format được ổ cứng, format xong nó lại quay lại dữ liệu cũ, bác nào gặp trường hợp này không ạ :(

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Vào Winpe mà còn ko format được thì bạn check thử ổ cứng xem. Mình chưa gặp trường hợp như này

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Format xong lại về như cũ thì đó là bệnh của ssd , và nó đã bị lỗi . còn bh thì mang bh nha bạn

ntd91

Gà con
Vừa hết bảo hành r bác ạ. E ít tải ứng dụng mà hết dung lượng thì hơi căng nhỉ híc

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mình ko rõ n lỗi firmware hay controller , nếu hết bh bạn chịu khó mua ổ mới vậy . ổ bệnh này mình thử fdisk cũng ko dc

lỗi này mình cũng bị, mới mua ssd vs cái hdd, cài win cài soft cài game từ hdd di động các thứ xong xuôi, set taskbar lên trên cùng, xài 1 hồi lâu nó báo bsod memory management xong cái taskbar nó chuyển xuống dưới luôn, giống như tình trạng như bạn, quay về thời điểm trước đó vậy, check ssd vs hdd mình mới mua thì chẳng có vấn đề gì nên cái vụ back về hôm trước còn làm mình khó hiểu, ram thì check tầm 1 buổi lòi ra đống lỗi, phải thay thanh khác thì máy khác vào mới chạy ổn định và lâu dài.

ntd91

Gà con
e dùng tool check báo vẫn Good, e lắp ổ khác vào dùng thử thì ok r ạ, khả năng là do ổ bị lỗi :(