Hỏi/ Thắc mắc - youtube ko cho chạy video | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc youtube ko cho chạy video

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
như tiêu đề, hnay máy tính mình ko mở đc video trên youtube (sử dùng chrome mới nhất rồi). mong ae chỉ mình cách khắc phục với! mình xin cảm ơn.
P/S: xưa nay mình dùng youtube chả thấy quảng cáo bao giờ dù ko phải bản trả phí!

Trong Le

Rìu Vàng
bạn đang dùng công cụ chặn quảng cáo, Youtube phát hiện nên khóa lại thôi.
Bạn đổi qua cài công cụ chặn quảng cáo khác - uBlock Origin là được.

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Mình là 1 trong vài chục triệu ng dùng phổ thông, có bao giờ đc đi uống cafe đâu mà b bảo dùng gói premium. Do thằng Google nó tận thu thôi chứ mình dùng hơn chục năm nay có bao giờ bị quảng cáo đâu. Nhất định sẽ có cách. Chỉ là có b nào chia sẻ ko thôi!
(Hiện tại mình chuyển sang trình duyệt của Microsoft thấy nhanh mà chả có quảng cáo nào. Tuyệt vời vậy mà ít ng dùng. Tiếc thật!)

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Mình là 1 trong vài chục triệu ng dùng phổ thông, có bao giờ đc đi uống cafe đâu mà b bảo dùng gói premium. Do thằng Google nó tận thu thôi chứ mình dùng hơn chục năm nay có bao giờ bị quảng cáo đâu. Nhất định sẽ có cách. Chỉ là có b nào chia sẻ ko thôi!
(Hiện tại mình chuyển sang trình duyệt của Microsoft thấy nhanh mà chả có quảng cáo nào. Tuyệt vời vậy mà ít ng dùng. Tiếc thật!)
a MS giờ đang phối hợp với bên thứ 3 chung tay mần thịt các app xài lậu trên win với giá tiền mấy chục triệu ly cafe huống chi trình duyệt MS chỉ là sớm muộn thôi.

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
uBlock Origin và AdGuard AdBlocker đều ko đc các b ơi

AnTuTu

Rìu Bạc Đôi
Lạ thật nhỉ. Mình cũng dùng uBlock Origin và xem YouTube tương đối thường xuyên mà mình không thấy thông báo nào như thế. Nghe mọi người cả trong nước với nước ngoài than nhiều quá.
Mình dùng uBlock chung với NextDNS và Enhancer for YouTube.

AnTuTu

Rìu Bạc Đôi
Chưa b ơi! B chỉ giúp mình với
Bạn kiểm tra trong phần extension của chrome phiên bản của uBlock Origin có phải là 1.52.2 không.
Vào Settings của uBlock Origin > Filter Lists, chọn "Purge all caches" rồi chọn "Update now" nhé. Thường thì extension sẽ tự động update cho nhưng đôi khi nó không làm.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Bạn kiểm tra trong phần extension của chrome phiên bản của uBlock Origin có phải là 1.52.2 không.
Vào Settings của uBlock Origin > Filter Lists, chọn "Purge all caches" rồi chọn "Update now" nhé. Thường thì extension sẽ tự động update cho nhưng đôi khi nó không làm.
cảm ơn bác

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
cảm ơn các b. nay mới bật lại thì thấy uBlock Origin 1.52.2 rồi, mở youtube thấy lại đc, 1 lần nữa cảm ơn các b.
P/S: xin gói pre thì cũng đc nhưng mình ko thích lắm, muốn tự mình làm hơn.