Hỏi/ Thắc mắc - Xin link ISO Win 10 LTSB bản update cuối cùng? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin link ISO Win 10 LTSB bản update cuối cùng?

zing360

Búa Gỗ
Xin link ISO Windows 10 LTSB, bản ISO LTSB update cuối cùng do MS phát hành đó vì bản LTSB 2016 có 1 số lỗi. Tại mình không muốn dùng auto update của Win. Dùng auto update thì cài bản LTSC cho rồi
Cám ơn các bác

dungltcd

Lạt Ma
Xin link ISO Windows 10 LTSB, bản ISO LTSB update cuối cùng do MS phát hành đó vì bản LTSB 2016 có 1 số lỗi. Tại mình không muốn dùng auto update của Win. Dùng auto update thì cài bản LTSC cho rồi
Cám ơn các bác
LTSB 2016 MS chỉ phát hành duy nhất một ISO 14393.0, muốn có ISO mới nhất chỉ có cách là bạn tự tích hợp váo thôi.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Tải bản gốc sau đó update 1 vài gói KB cuối cùng , như vậy sẽ là sạch nhất đó bạn , tải link mod thì ko lấy gì chắc là win sạch
LTSB 2016 MS chỉ phát hành duy nhất một ISO 14393.0, muốn có ISO mới nhất chỉ có cách là bạn tự tích hợp váo thôi.
LTSB chỉ phát hành duy nhất ISO 14393.0.
Muốn tự tích hợp vào cũng không dễ đâu, Dism gói CU cuối >> Khả năng thành công rất thấp.
Dism xong > Rebuild lại Install.wim >> Cài đặt có khi lại được về 14393.0

Cho Windows auto Update: Nếu suôn sẻ phải Update 5-7 chặng;
ví dụ: 14393.0 > 14393.xxx; 14393.xxx > 14393.xxxx....
Thời gian Update 3-5h (vừa cài các app khác, dọn dẹp...). Nếu bác nào đã cài Win 7 cho Update > Thì thời điểm này Update cho LTSB qua WU gần như vậy.

Khả năng WU của LTSB (thời điểm cuối 2019) là 50/50; thời điểm T10/2019 mình triển khai LTSB lên 15 máy và chỉ update suôn sẻ được 6 máy (và cũng tốn 3-5h/máy); 4 máy update lên build gần cuối; 5 máy phải tắt WU luôn - Không thể Update được build nào > Tải về > Cài đặt > Lỗi.
Hiện đã có 6/15 ngay đợt kích hoạt Digital LTSC 2019 > đã chuyển sang LTSC 2019; 4/15 máy cài mới Windows 2004 chỉ còn 5/15 máy vẫn LTSB (do máy quá cũ và ở CN, không tiện lên LTSC)

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Sau khi tham khảo ý kiến của các bác thì mình quyết định cài bản LTSC
Bản LTSB auto update lâu mà còn không thành công nữa
Cám ơn các bác rất nhiều, khó khăn đã được gỡ
Sao ko thành công? do bạn làm sai các bước thôi, cách đó là đầu tiên phát hiện ra LTSC có BQS đó bạn, sau mấy bữa các bác mới biết và nghiên cứu ra thêm cách nhanh hơn là cài thẳng bản LTSC và lấy DL cho nó luôn đó{cheers}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sao ko thành công? do bạn làm sai các bước thôi, cách đó là đầu tiên phát hiện ra LTSC có BQS đó bạn, sau mấy bữa các bác mới biết và nghiên cứu ra thêm cách nhanh hơn là cài thẳng bản LTSC và lấy DL cho nó luôn đó

LTSB mỗi lần update rất lâu đó cháu, nếu chỉ cài với mục đích lấy BQS cho LTSC thì OK, còn chờ nó update từ bản gốc lên các build kế tiếp thì là khủng hoảng thật sự, bác đã bị rồi nên bác thích dùng bản của Anhdv có nâng cấp sẵn cho tiện.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
LTSB mỗi lần update rất lâu đó cháu, nếu chỉ cài với mục đích lấy BQS cho LTSC thì OK, còn chờ nó update từ bản gốc lên các build kế tiếp thì là khủng hoảng thật sự, bác đã bị rồi nên bác thích dùng bản của Anhdv có nâng cấp sẵn cho tiện.
Dạ vâng bác do cháu ko hiểu ý bạn đó nói cháu tưởng bạn đó nói là lấy BQS cho LTSC bằng cách năng cấp từ LTSB lên LTSC ko thành công, giờ cháu coi kỹ lại mới hiểu ý bạn đó nói bác ạ hjhj

zing360

Búa Gỗ
Bác quảng cáo bản LTSB của Anhdv quá nên chắc cũng tải về dùng thử xem sao

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác quảng cáo bản LTSB của Anhdv quá nên chắc cũng tải về dùng thử xem sao

Cái gì cũng phải thử qua rồi mới biết đó bạn, nếu mặt hàng kém chất lượng thì dù cho có tâng bốc lên mây thì người ta cũng biết rõ trắng đen thôi bạn. Bạn ấy là người có uy tín nên tôi hay dùng sản phẩm của bạn đó.

vnz333

Gà con
Bác nào có mình xin link của window 10 ltsb 2016 / window 10 ltsc 2019 bản nguyên gốc không chỉnh sửa với, cảm ơn các bác!

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thấy mấy bác bảo LTSB 2016 update lên bản mới nhất khó khăn, tỉ lệ thành công thấp nên tải iso LTSB về nghịch xem sao, và đây là kết quả.

Sau khi cài xong:

Tiến hành update lần 1:

Sau khi update lần 1:

Tiến hành update lần 2:

Sau khi update lần 2:

Thành quả là qua 2 lần update đã lên build mới nhất và không thấy lỗi nào, quá trình update có hơi lâu so với các bản win gần đây nhưng không lâu mấy, mỗi lần update tầm 5p, tổng quá trình chưa đến 30p.

Bản update mới nhất là:
September 8, 2020—KB4577015 (OS Build 14393.3930)

----
Bài test Thực hiện trên máy ảo

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thấy mấy bác bảo LTSB 2016 update lên bản mới nhất khó khăn, tỉ lệ thành công thấp nên tải iso LTSB về nghịch xem sao, và đây là kết quả.

Sau khi cài xong:

Tiến hành update lần 1:

Sau khi update lần 1:

Tiến hành update lần 2:

Sau khi update lần 2:

Thành quả là qua 2 lần update đã lên build mới nhất và không thấy lỗi nào, quá trình update có hơi lâu so với các bản win gần đây nhưng không lâu mấy, mỗi lần update tầm 5p, tổng quá trình chưa đến 30p.

Bản update mới nhất là:

----
Chúc mừng, máy bạn nằm trong số 50/50 đó đấy.
Nếu có điều kiện > Hãy cài lên 5-7 máy cỡ 2013 về trước ấy bạn.
Chắc chắn bạn sẽ gặp 50/50 còn lại thôi.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chúc mừng, máy bạn nằm trong số 50/50 đó đấy.
Nếu có điều kiện > Hãy cài lên 5-7 máy cỡ 2013 về trước ấy bạn.
Chắc chắn bạn sẽ gặp 50/50 còn lại thôi.
Thật ra bác nói thì có lý của bác vì bác đang dùng nên mới nói vậy.
Nhưng lỗi thì sẽ có mã lỗi, không biết khi nào bác rãnh up mấy cái hình báo lỗi để e xem với.

Có thành công, có lỗi thì sẽ fix được, công nghệ cũ update lỗi nhưng không phải là Microsoft không cho update, e nghĩ là vậy.

Có 2 tình huống nữa.
1. Cài mới thì khả năng upgrade lần đầu thành công cao hơn.
2. Máy sử dụng đã lâu, cài nhiều phần mềm, ... trong quá trình dùng xảy ra nhiều lỗi khác nhau, ... nên khi tiến hành update có khả năng lỗi cao hơn.

Còn thực tế thế nào thì không rõ, đây chỉ là đoán dựa trên những trường hợp thực tế trước đây.

zing360

Búa Gỗ
Bác nào có mình xin link của window 10 ltsb 2016 / window 10 ltsc 2019 bản nguyên gốc không chỉnh sửa với, cảm ơn các bác!
Nữa nè

Link Fshare thì bạn qua đây nhờ get:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thật ra bác nói thì có lý của bác vì bác đang dùng nên mới nói vậy.
Nhưng lỗi thì sẽ có mã lỗi, không biết khi nào bác rãnh up mấy cái hình báo lỗi để e xem với.

Có thành công, có lỗi thì sẽ fix được, công nghệ cũ update lỗi nhưng không phải là Microsoft không cho update, e nghĩ là vậy.

Có 2 tình huống nữa.
1. Cài mới thì khả năng upgrade lần đầu thành công cao hơn.
2. Máy sử dụng đã lâu, cài nhiều phần mềm, ... trong quá trình dùng xảy ra nhiều lỗi khác nhau, ... nên khi tiến hành update có khả năng lỗi cao hơn.

Còn thực tế thế nào thì không rõ, đây chỉ là đoán dựa trên những trường hợp thực tế trước đây.
Mình thực hiện 1 loạt 15 PC với Lap hồi T10/2019 rồi bạn còn đâu bằng chứng mà đưa cho bạn coi nữa.
10/15 là thay SSD và cài mới. Số liệu máy lỗi Update mình có đưa ở trên.
Hầu hết số máy cài LTSB đã lên LTSC lấy số đợt mới rồi và số ít lên 2004 gần hết rồi.

Mình là tín đồ LTSB, với cài Windows là công việc và thú vui mà, chẳng phải gặp khó tý mà chê nó đâu.
"Có sao nói vậy người ơi", ai thích gì cài nấy. Không có ý kiến gì thêm.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Sau khi cài xong:

Tiến hành update lần 1:

Sau khi update lần 1:

Tiến hành update lần 2:

Sau khi update lần 2:

Bản update mới nhất là:

----

Máy của cháu chạy tốt quá còn bên bác dù là máy mới i7-7700 hay máy cũ Duo core Q43/Q45 thì nó chậm như rùa bò cháu à, bác cũng cài từ bản mới đó, nếu mà được chừng 30 phút như bên cháu thì bác không phải phàn nàn rồi.