Nhờ tư vấn - Xin bộ cài Windows 10 Home Single Language | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin bộ cài Windows 10 Home Single Language

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Máy mình bị lỗi win, máy đang dùng Windows 10 Home Single Language bản quyền đi theo key, mình tìm không thấy bản win này để tải về, trên diễn đàn ai có bản win này cho mình xin Link được không ạ, mình cảm ơn. Bên cạnh đó mình có thể chuyển bản Home Single Language về bản home được không ạ, tại bản trên không có link để tải, cảm ơn các thành viên đã đọc bài của mình.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Anh cứ tải bộ cài Consumer là khi cài tự động chọn bản theo key trong máy của anh.
Còn khi anh muốn chọn riêng bản Home Retail, anh cần cài qua WinNT hoặc 1 cách nữa là thêm key generic của bản Home Retail vào ISO trước khi tiến hành cài. Đó là những cách nhanh nhất đó anh.

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Anh cứ tải bộ cài Consumer là khi cài tự động chọn bản theo key trong máy của anh.
Còn khi anh muốn chọn riêng bản Home Retail, anh cần cài qua WinNT hoặc 1 cách nữa là thêm key generic của bản Home Retail vào ISO trước khi tiến hành cài. Đó là những cách nhanh nhất đó anh.
Liệu có bộ cài ISO dành riêng cho Windows 10 Home Single Language không nhỉ hay là chung 1 bản Windows 10 Home, lâu dừ anh nghe bản này thấy là lạ sao ấy, liệu sau khi cài bản Windows 10 Home nó có cho add key bản quyền không nhỉ???

naroto

Thành viên BQT
Liệu có bộ cài ISO dành riêng cho Windows 10 Home Single Language không nhỉ hay là chung 1 bản Windows 10 Home, lâu dừ anh nghe bản này thấy là lạ sao ấy, liệu sau khi cài bản Windows 10 Home nó có cho add key bản quyền không nhỉ???
Không có bộ cài dành riêng đâu anh, MS phát hành ISO Consumer đã bao gồm tất cả các Edition Retail mà. Nếu máy anh có bản quyền HomeSL, khi anh cài bản Home, vẫn add key HomeSL được, tuy nhiên anh sẽ không cài được các ngôn ngữ khác đó anh. Vì lúc này máy anh lại từ Home về HomeSL rồi.

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Không có bộ cài dành riêng đâu anh, MS phát hành ISO Consumer đã bao gồm tất cả các Edition Retail mà. Nếu máy anh có bản quyền HomeSL, khi anh cài bản Home, vẫn add key HomeSL được, tuy nhiên anh sẽ không cài được các ngôn ngữ khác đó anh. Vì lúc này máy anh lại từ Home về HomeSL rồi.
Anh vẫn chưa hiểu khi không cài đặt được các ngôn ngữ khác, nếu không có bộ cài, tại sao các máy vẫn hiện thị là Windows 10 Home Single Language nhỉ?

creslife

Búa Gỗ Đôi
Anh vẫn chưa hiểu khi không cài đặt được các ngôn ngữ khác, nếu không có bộ cài, tại sao các máy vẫn hiện thị là Windows 10 Home Single Language nhỉ?
Windows tự nhận diện license theo máy để cài. Máy mình cũng Windows 10 Home Single Language, tải bản Windows 11 trên trang chủ Microsoft về cài nó tự nhận thành Windows 11 Home Single Language như hình.

naroto

Thành viên BQT
Như #2 em có giải thích nếu máy anh lúc bán ra đã add cứng key HomeSL thì khi anh/bất kì ai cài bằng ISO Consumer, trình cài đặt sẽ mặc định cài bản Home SL mà bỏ qua bước lựa chọn Edition đó anh.
Vậy thì lúc cài xong sẽ hiển thị Home SL là đúng rồi ạ.

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Windows tự nhận diện license theo máy để cài. Máy mình cũng Windows 10 Home Single Language, tải bản Windows 11 trên trang chủ Microsoft về cài nó tự nhận thành Windows 11 Home Single Language như hình.

Xem phần đính kèm 27554
Ý mình là cài lại từ đầu ấy, chứ khi cài như vậy nó nhận diện mà, mình nâng cấp ổ SSD và muốn cài vào ổ này, mọi bữa ổ HDD cài bản này dừ nó bị lỗi.

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Như #2 em có giải thích nếu máy anh lúc bán ra đã add cứng key HomeSL thì khi anh/bất kì ai cài bằng ISO Consumer, trình cài đặt sẽ mặc định cài bản Home SL mà bỏ qua bước lựa chọn Edition đó anh.
Vậy thì lúc cài xong sẽ hiển thị Home SL là đúng rồi ạ.
Cho anh xin link tải bản này em nhé.

creslife

Búa Gỗ Đôi
Ý mình là cài lại từ đầu ấy, chứ khi cài như vậy nó nhận diện mà, mình nâng cấp ổ SSD và muốn cài vào ổ này, mọi bữa ổ HDD cài bản này dừ nó bị lỗi.
Mình cũng format toàn bộ ổ cứng cài lại mới hoàn toàn. Máy mình nâng thêm ram và gắn thêm ssd windows vẫn nhận bản quyền như cũ qua internet.

pthinh145

Rìu Chiến
Cứ tải thẳng file win iso trên trang của microsoft thôi, nó bao gồm tất cả các phiên bản thương mại rồi, ko có tách riêng đâu.
Máy lúc mới mua nó đã đc nhà sx add mặc định là Home SL thì ko chuyển đc đâu, chỉ có bỏ tiền ra nâng cấp lên bản Pro, còn ko thì rút ổ cứng ra dùng máy khác cài bản win Pro lên rồi đút vô lại.

naroto

Thành viên BQT
Bản 21H, mới nhất em ạ.
Dạ đây anh, link 24h từ trang chủ MS.
Mã:
64 bit
https://software-download.microsoft.com/pr/Win10_21H1_English_x64.iso?t=f2d3b446-e2b4-4f30-b823-a4a726ed6e4b&e=1632968815&h=1e08c28ce6450b3b1248992e56bb5cce
Hash:6911E839448FA999B07C321FC70E7408FE122214F5C4E80A9CCC64D22D0D85EA
32 bit
https://software-download.microsoft.com/pr/Win10_21H1_English_x32.iso?t=f2d3b446-e2b4-4f30-b823-a4a726ed6e4b&e=1632968815&h=0fbba3b30e121e2bc6b2ae4537010366
Hash:65CFEAA1ED3375012A4F11C7DEF5A2544B4338094760E2A9A79169136BB4A6BD

Có thể dùng powershell để tính hash cho iso bằng lệnh:
Get-FileHash C:\Users\user1\Downloads\name.iso

MinhGiang

Rìu Vàng
Cứ tải thẳng file win iso trên trang của microsoft thôi, nó bao gồm tất cả các phiên bản thương mại rồi, ko có tách riêng đâu.
Máy lúc mới mua nó đã đc nhà sx add mặc định là Home SL thì ko chuyển đc đâu, chỉ có bỏ tiền ra nâng cấp lên bản Pro, còn ko thì rút ổ cứng ra dùng máy khác cài bản win Pro lên rồi đút vô lại.
Tào lao! Anh thích cài bản nào thì cài, chả cần phải phải tháo ổ cứng.
Anh thay ổ trời nào thì khi cài lại win nó cũng tự nhận lại bản quyền theo máy. Bản quyền nó lưu trên main, chỉ mất bản quyền khi anh thay main, hoặc cài bản win khác. Ví dụ: bản quyền home mà anh cài pro, enterprise, education, ...

pthinh145

Rìu Chiến
Tào lao! Anh thích cài bản nào thì cài, chả cần phải phải tháo ổ cứng.

Anh thay ổ trời nào thì khi cài lại win nó cũng tự nhận lại bản quyền theo máy. Bản quyền nó lưu trên main, chỉ mất bản quyền khi anh thay main, hoặc cài bản win khác. Ví dụ: bản quyền home mà anh cài pro, enterprise, education, ...
cài win trên lap có bản quyền từ nsx khi nào chưa vậy bạn? vừa next 1 phát là nó bỏ qua bước lựa phiên bản rồi thì cài = niềm tin à?