Nhờ tư vấn - Xin bộ cài Windows 10 Home Single Language | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin bộ cài Windows 10 Home Single Language

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cài win trên lap có bản quyền từ nsx khi nào chưa vậy bạn? vừa next 1 phát là nó bỏ qua bước lựa phiên bản rồi thì cài = niềm tin à?
Muốn cài edition pro trên máy BQ win home thì tải bản cài đặt bussines , bản thân ISO này MS lượt bỏ Home edition

pthinh145

Rìu Chiến
Muốn cài edition pro trên máy BQ win home thì tải bản cài đặt bussines , bản thân ISO này MS lượt bỏ Home edition
Bạn chưa rành thì đừng cố cãi muh.
Thì cái đó lại chả là trick? Rồi cái của mình ko phải là trick sao? Ai chả biết chỉnh sửa hay cài 1 bản bị lượt bỏ là có thể cài bản khác đc? Quan trọng là bản chính này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Biết để làm gì, tôi có trữ đâu, tôi vẫn có thể cài 1 bản bị lượt bỏ.
Vậy là bây giờ có thể cài thực thụ chứ ko phải = niền tin nữa đùng ko? :D

pthinh145

Rìu Chiến
Vậy là bây giờ có thể cài thực thụ chứ ko phải = niền tin nữa đùng ko? :D
Bạn à, mình cũng là người share win, vậy tại sao mình phải nói thế mà ko đưa luôn 1 bản pro? cái chính là mình nói đến cái bản chính cho người dùng chứ ko phải 1 bản business, hay những bản bị lược, cái mà mấy bạn nói nó là 1 dạng trick rồi thì của mình nói là 1 dạng trick nếu theo bản mặc định, chẳng có gì mà cứ thích công kích?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn à, mình cũng là người share win, vậy tại sao mình phải nói thế mà ko đưa luôn 1 bản pro? cái chính là mình nói đến cái bản chính cho người dùng chứ ko phải 1 bản business, hay những bản bị lược, cái mà mấy bạn nói nó là 1 dạng trick rồi thì của mình nói là 1 dạng trick nếu theo bản mặc định, chẳng có gì mà cứ thích công kích?
Vấn đề cài win khác home cho máy tin có BQ home theo máy , rất nhiều bàn luận , cái chính là ko có 1 ISO gốc nào của MS cấp cho người dùng bộ cài né được bản home ngoài 2 bộ cài bussines và LTSC .
Ngoài 2 bộ cài đó bắt muốn muốn cài khác home phải config cho bộ cài để người dùng lụa chọn .
Hoặc tự build 1 bản pro chứ MS thì ko cung cấp

pthinh145

Rìu Chiến
Vấn đề cài win khác home cho máy tin có BQ home theo máy , rất nhiều bàn luận , cái chính là ko có 1 ISO gốc nào của MS cấp cho người dùng bộ cài né được bản home ngoài 2 bộ cài bussines và LTSC .
Ngoài 2 bộ cài đó bắt muốn muốn cài khác home phải config cho bộ cài để người dùng lụa chọn .
Hoặc tự build 1 bản pro chứ MS thì ko cung cấp
Thì mình nói đến bản chính cho người dùng thôi chứ ko nói đến vấn đề chỉnh sửa bộ cài hay gì khác, vì mình nghĩ có BQ thì nên xài luôn chứ ko có gì mà lại phải cài 1 bản khác để rồi xài Cr@ck hay kiếm 1 key sống khác làm gì. Cái SL nó cũng ko ảnh hưởng mấy đến trải nghiệm của mình trừ khi thớt muốn đổi ngôn ngữ hoặc cần tính năng riêng trên pro thôi, nhưng thớt muốn chuyển sang Home chứ ko phải Pro.

MinhGiang

Rìu Vàng
cài win trên lap có bản quyền từ nsx khi nào chưa vậy bạn? vừa next 1 phát là nó bỏ qua bước lựa phiên bản rồi thì cài = niềm tin à?
Cài đơn giản nhé, muốn cài bản nào thì tạo file div chứa key genegic bản đó trong usb boot ấy. Không biết thì google miễn phí nhé, seach cụm từ: "cài win10 pro trên pc có win home sl bản quyền" để học tập nhé. Cài pro, enter, edu gì đều được hết.

pthinh145

Rìu Chiến
Cài đơn giản nhé, muốn cài bản nào thì tạo file div chứa key genegic bản đó trong usb boot ấy. Không biết thì google miễn phí nhé, seach cụm từ: "cài win10 pro trên pc có win home sl bản quyền" để học tập nhé. Cài pro, enter, edu gì đều được hết.
như mình nói ở mấy cmt ở trên rồi, đó chẳng phải trick à?

MinhGiang

Rìu Vàng
như mình nói ở mấy cmt ở trên rồi, đó chẳng phải trick à?
File iso của MS nó bao gồm hết các phiên bản thương mại của Windows. Khi cài các máy có bản quyền gốc từ các đối tác của MS thì mặc định pc sẽ chọn bản có bản quyền gốc. Để hướng nó không chọn bản theo pc thì mình đưa yêu cầu chỉ cài bản chỉ định. Vậy chỉ cần điền cái key bản nào thì pc sẽ cài bản đó. Và đương nhiên bản không theo máy thì khi cài sẽ không có bản quyền. Muốn mở lại thì tìm key còn lượt kích hoạt điền vô là xong. Bạn cứ trick, trick là cái gì? Hỏi tiếng Việt thì giải thích tiếng Việt cho dễ hiểu!

pthinh145

Rìu Chiến
File iso của MS nó bao gồm hết các phiên bản thương mại của Windows. Khi cài các máy có bản quyền gốc từ các đối tác của MS thì mặc định pc sẽ chọn bản có bản quyền gốc. Để hướng nó không chọn bản theo pc thì mình đưa yêu cầu chỉ cài bản chỉ định. Vậy chỉ cần điền cái key bản nào thì pc sẽ cài bản đó. Và đương nhiên bản không theo máy thì khi cài sẽ không có bản quyền. Muốn mở lại thì tìm key còn lượt kích hoạt điền vô là xong. Bạn cứ trick, trick là cái gì? Hỏi tiếng Việt thì giải thích tiếng Việt cho dễ hiểu!
Điền? Bạn cài win rồi mới điền để nâng cấp chứ lúc cài ngay từ đầu ở bản gốc ở mấy có BQ nó hiện cho bạn điền à?
Còn nếu bạn có cách để đổi key ngay từ bước setup thông qua cmd thì mình nhận sai ở chỗ này và mong bạn hướng dẫn nếu bạn làm được.
Mình nói ngay từ cái bản gốc của MS và cài từ đầu chứ ko đá động gì tới việc bản tự chỉnh sửa hay 1 bản add update và loại bỏ các bản khác nào đó. Và bạn ấy muốn từ Home SL sang Home chứ ko phải Pro, và như mình nói ở trên, mình ko muốn bạn ấy phải tinh chỉnh hay phải qua những cái ko cần thiết vì bản quyền ở đó và cái Home SL ko ảnh hưởng quá nhiều vì theo bạn ấy chỉ muốn qua Home. Chứ nếu mình muốn chủ thớt qua bản pro thì quăng thẳng 1 bản cho bạn ấy tải chứ mắc gì mình còn ở đây để nói với bạn?