Windows 10 nhẹ nhất 2in1 x64-x86 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 nhẹ nhất 2in1 x64-x86

montagiu

Rìu Sắt
Được rebuild từ windows 10 1507 đời đầu, chỉ lược bỏ App, và Store. Đã bật sẳn net 3.5, net 4.8, tích hợp office 2010 Standar, Edge chromium mới nhất.
Mình thấy Office 2010 vẫn là chân ái, nếu với tiêu chí sử dụng cơ bản, vì công ty mình là công ty may, 5000 công nhân. Bên IE hay tính công đoạn, tính lương..chạy công thức nặng với office 2016 thì treo hoài, và quay, mặc dù cấu hình i5 gen 13, SSD Nvme, RAM 8G. Nhưng chuyển qua office 2010 thì chạy vèo vèo. Nay sẳn làm nên chia sẻ. Bác nào hợp nhãn thì xài ạ.

Cả 2 bản mình đã Chặn update bằng WUB. Để tránh sau khi cài xong quên chặn bị update lên ver mới. Nên win sẽ không tự nhận Driver card màn hình và 1 số driver còn thiếu. Các bạn có thể dùng bộ EasyDrv7_Win10.x64_7.22.1012.2 , để cài driver nhé. Tải ở trang share4all. Hoặc có driver của hãng tải ở trang chủ cài cũng được. Còn không thì có thử dùng WUB mở lại update rồi canh cho win up xong driver thì lại khóa lại cho ổn định.

Download:

Sửa lần cuối:

Lephat39

Gà con
Thanks sếp :)

tungnt84

Búa Gỗ
Được rebuild từ windows 10 1507 đời đầu, chỉ lược bỏ App, và Store. Đã bật sẳn net 3.5, net 4.8, tích hợp office 2010 Standar, Edge chromium mới nhất.
Mình thấy Office 2010 vẫn là chân ái, nếu với tiêu chí sử dụng cơ bản, vì công ty mình là công ty may, 5000 công nhân. Bên IE hay tính công đoạn, tính lương..chạy công thức nặng với office 2016 thì treo hoài, và quay, mặc dù cấu hình i5 gen 13, SSD Nvme, RAM 8G. Nhưng chuyển qua office 2010 thì chạy vèo vèo. Nay sẳn làm nên chia sẻ. Bác nào hợp nhãn thì xài ạ.

Cả 2 bản mình đã Chặn update bằng WUB. Để tránh sau khi cài xong quên chặn bị update lên ver mới. Nên win sẽ không tự nhận Driver card màn hình và 1 số driver còn thiếu. Các bạn có thể dùng bộ EasyDrv7_Win10.x64_7.22.1012.2 , để cài driver nhé. Tải ở trang share4all. Hoặc có driver của hãng tải ở trang chủ cài cũng được. Còn không thì có thử dùng WUB mở lại update rồi canh cho win up xong driver thì lại khóa lại cho ổn định.
Xem phần đính kèm 57204Xem phần đính kèm 57202Xem phần đính kèm 57203Xem phần đính kèm 57205

Download: *** Hidden text: cannot be quoted. ***​

thanks chủ tút

montagiu

Rìu Sắt
bản này cài xong thì có cần phải chặn update luôn không bác nhỉ, sợ nó lên ver mới
mặc định đã chặn, nếu cài driver bằng bộ cài thì không cần lo vụ này, còn nếu muốn máy tự up thì cần dùng WUB bật lại update, sau khi up diver xong thì chặn lại cho chắc.

montagiu

Rìu Sắt
cho xin bản .tib 64bit đi thớt ơi. Tks nhiều nhé.
mình không xài .tib hay .ghost khoảng tầm 10 năm nay rồi nên không làm định dạng này, iso là chuẩn nhất rồi bạn nhé, nó cũng thuộc dạng ông nội của tib