Windows 10 nhẹ nhất 2in1 x64-x86 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 nhẹ nhất 2in1 x64-x86

montagiu

Rìu Sắt
win này mình cài chip i3 gen 8 trở lên thì không nhận driver card màn hình, cài ép bằng Wandrv thì xanh màn hình luôn, nên các bác cài từ gen 7 đổ lại lại ổn.

trinhh

Búa Gỗ
rồi kết quả như nào bác, cho em quả review
sau khi cài xong, em dùng ứng dụng để cập nhật tất cả driver.
hiện tại phát hiện ra 1 vấn đề đó là tính năng search nó không search được các ứng dụng, mà chỉ đưa ra các tên menu (em ko biết mô tả có đúng ko)
ví dụ: ở các bản win khác em search: word hoặc control panel là nó ra các ứng dụng này, bản win này ko làm dc điều đó.

montagiu

Rìu Sắt
hiện tại phát hiện ra 1 vấn đề đó là tính năng search nó không search được các ứng dụng, mà chỉ đưa ra các tên menu (em ko biết mô tả có đúng ko)
ví dụ: ở các bản win khác em search: word hoặc control panel là nó ra các ứng dụng này, bản win này ko làm dc điều đó.
bạn cài xong chưa cập nhập, thì search được không ạ, mình search thấy cũng bình thường mà

montagiu

Rìu Sắt

Mình có kiểm tra thì đúng như bạn nói, mình cũng không rõ bên administrator bị gì, nhưng new 1 user mới thì bình thường nhé.

montagiu

Rìu Sắt
cảm ơn bác vậy là cũng có cách khắc phục, ngoài vấn đề đó ra thì dùng rất nhẹ nhàng phù hợp máy cấu hình thấp sử dụng cơ bản.
mình có thử cài bản gốc chưa app vẫn vậy, chắc do đời win này kiểu vậy, đời 1511 còn khó chịu hơn là không cho mở Setting ở tài khoản Administrator luôn và 1 số app

stevenboivy

Búa Gỗ
mình vẫn thấy bản ltsb 2016 nhẹ và ổn định..cài dc cho corei gen 10 dùng OK.. 11 trở lên chưa thử..nhưng cảm thấy chạy ứng dụng nhanh so với máy đứa bạn win 11 corei gen 12 (trong VD tần xuất tính toán và xuất file excel) .. chỉ tiếc là ltsb k có explorer màu đen..