Nhờ tư vấn - Windows 10 Education có nhiều ứng dụng về quản lí giáo dục và hỗ trợ lớp học không các bạn? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Windows 10 Education có nhiều ứng dụng về quản lí giáo dục và hỗ trợ lớp học không các bạn?

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Mình tìm hiểu thì thấy thông tin bản này ngang bản Enterprise, có nhiều tối ưu dành cho giáo giục. Xin hỏi các bạn, anh chị em, ...đã sử dụng chia sẻ thông tin về các app dành cho bên giáo dục của nó, như Quản lý lớp học, quản lí phòng tin, ... tương tự như Netsupport school không?
Còn những app nào hay cho dạy-hoc online không?
Kích hoạt nó ngoài key get CID, cách lên từ Windows 7 mà vn-zom hay làm có được không?

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình tìm hiểu thì thấy thông tin bản này ngang bản Enterprise, có nhiều tối ưu dành cho giáo giục. Xin hỏi các bạn, anh chị em, ...đã sử dụng chia sẻ thông tin về các app dành cho bên giáo dục của nó, như Quản lý lớp học, quản lí phòng tin, ... tương tự như Netsupport school không?
Kích hoạt nó ngoài key get CID, cách lên từ Windows 7 mà vn-zom hay làm có được không?
Bạn muốn dùng những loại tính năng đó thì phải bỏ tiền ra mua hay trường của bạn đạt đủ tiêu chí để dùng miễn phí một số tính năng cơ bản của nó.
Dùng cá nhân, sài chùa thì đừng nghĩ đến những vấn đề cao sang vậy bạn ơi.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Kích hoạt thì hổ trợ OK bạn @hoamaixanh.
Còn các pm thì nên mua (hoặc tìm kiếm...)
Trong Education có app Team cũng rất thú vị : https://teams.microsoft.com/

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Em cũng tò mò không biết MSTeam dùng như thế nào bác, em vào thử rồi có khung chat như FB, gửi tệp từ onedrive và chèn link youtube các kiểu con đà điểu luôn, rất là nhiều tính năng thú vị. ;)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Teams này không biết có giống khi mình cài Office 365 không bạn, khi khởi động Windows thì nó hiện lên giao diện Teams, tôi không thích nên xoá triệt để nó luôn.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Teams này không biết có giống khi mình cài Office 365 không bạn, khi khởi động Windows thì nó hiện lên giao diện Teams, tôi không thích nên xoá triệt để nó luôn.
Dạ đúng là nó đó bác, cháu cũng cài 365 xong nó đi theo bản offline, trong phần mềm offline thì cháu thấy nó đơn điệu lắm, không giống như trên app web ạ, cháu lại không biết dùng nó làm gì nên cũng gỡ luôn, mà phải gỡ luôn cái phần installer module gì đó thì nó mới không có lại, ko thì cứ restart là nó y như cũ. :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ đúng là nó đó bác, cháu cũng cài 365 xong nó đi theo bản offline, trong phần mềm offline thì cháu thấy nó đơn điệu lắm, không giống như trên app web ạ, cháu lại không biết dùng nó làm gì nên cũng gỡ luôn, mà phải gỡ luôn cái phần installer module gì đó thì nó mới không có lại, ko thì cứ restart là nó y như cũ. :)

Bác vào registry gỡ luôn thì nó mới hết đó cháu.

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Bạn muốn dùng những loại tính năng đó thì phải bỏ tiền ra mua hay trường của bạn đạt đủ tiêu chí để dùng miễn phí một số tính năng cơ bản của nó.
Dùng cá nhân, sài chùa thì đừng nghĩ đến những vấn đề cao sang vậy bạn ơi.
Hiện tại đa số SGK Tin từ tiểu học, cấp 2, 3 đều viết trên hệ Windows hoặc chạy trên hdh này. Mình đang phổ cập rất tích cực và miễn phí cho MS. Cũng có thể đến lúc mua hoặc được hỗ trợ lại không biết cần cái gì.
Các bạn nào đã dùng được các ứng dụng như mình hỏi xin cho biết thông tin nhé. Hiện MS đã và đang có nhiều tài trợ cho các quốc gia và VN, trong đó có lĩnh vực gd.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Link tải app của Team : https://teams.microsoft.com/downloads

Nó cũng có trên App Store và Google Play.

Nếu có làm việc nhóm thì nó cũng khá hữu ích.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hiện tại đa số SGK Tin từ tiểu học, cấp 2, 3 đều viết trên hệ Windows hoặc chạy trên hdh này. Mình đang phổ cập rất tích cực và miễn phí cho MS. Cũng có thể đến lúc mua hoặc được hỗ trợ lại không biết cần cái gì.
Các bạn nào đã dùng được các ứng dụng như mình hỏi xin cho biết thông tin nhé. Hiện MS đã và đang có nhiều tài trợ cho các quốc gia và VN, trong đó có lĩnh vực gd.
Bạn có thể tham gia ở đây (Không cần Windows 10 Education nhé):