Hỏi/ Thắc mắc - Upgrade Windows 10 Home => Windows 10 Pro (bản quyền)? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Upgrade Windows 10 Home => Windows 10 Pro (bản quyền)?

chanhit

Gà con
Chào tất cả Anh Em !

Hiện tại mình đang có một vấn đề thắc mắc là cách Upgrade từ Windows 10 HOME ( bản quyền ) lên Windows 10 PRO ( không cần Active ) :
+ Khách bên mình mua LAPTOP ( LAPTOP có sẵn Windows 10 HOME bản quyền ) khách không muốn xài HOME nên muốn mình Upgrade lên PRO ( không cần phải là bản quyền ).
+ Hiện tại mình đã thử các phương pháp là cài lại Win, Ghost Win, Upgrade bằng Tools, đổi key trên mạng,..... nhưng sau khi cài xong thì nó vẫn là Windows 10 HOME => Mình đã Download phiên bản Windows 10 Business Edition cài vào thì nó lên được Windows 10 PRO ( trạng thái chưa Active ).
+ Mình thắc mắc là phiên bản Business thì nó khác gì so với các phiên bản khác mình tải về ? Xin các cao nhân chỉ giáo mình với ạ :D:D:D:D

chanhit

Gà con
Khách nào mà khó tính thế? {doubt}
Trường hợp này bên mình đầy luôn bạn ơi, cách hiện tại mình xử lý vấn đề như nêu ở trên, mình chỉ thắc mắc là tại sao chỉ có bản Business là mình cài lại thì không bị trả về HOME thôi ^^, nếu có cách nào nhanh gọn lẹ hơn không cần phải cài lại thì càng tốt :D:D:D

congdongnet

Búa Đá Đôi
Trường hợp này bên mình đầy luôn bạn ơi, cách hiện tại mình xử lý vấn đề như nêu ở trên, mình chỉ thắc mắc là tại sao chỉ có bản Business là mình cài lại thì không bị trả về HOME thôi ^^, nếu có cách nào nhanh gọn lẹ hơn không cần phải cài lại thì càng tốt :D:D:D

Bảo họ chi tiền bản quyền là sẽ có thôi.
Microsoft có chính sách nâng giá rẻ.

chanhit

Gà con
thì chỉ việc tìm 1 key Pro bất kì nhập và upgrade lên thôi, tầm 5p là xong.
Mình đã thử các Key trên mạng nhưng không có Key nào sử dụng được, hix
Bản Business không chứa bản Home, nên khi cài sẽ có tùy chọn cài đặt bản Pro. Còn bản Consumer nó có chứa bản Home, nên khi bạn cài nó sẽ tự động nhận dạng bản quyền theo máy và cài bản đó, nó sẽ không có tùy chọn khi cài.
Cám ơn bạn nhiều, đơn giản vậy mà mình không để ý ^^ !!!

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
bản win 10 khi cài se hiện ra các lựa chọn: home, pro, pro N... -> nếu máy có bản quyền home thì có 2 cách:
1. Kiếm key update lên pro
2. Kiếm bản windows 10 lượt bỏ bản home đi nhưng cài xong sẽ ko đc active đâu => cứ để home -> up key pro cho nhanh

msnori

Rìu Sắt
Nâng lên cực kì đơn giản (không có bản quyền)
1. Tắt mạng
2. Settings > Update & Security > Activation. Chọn Change Product Key.
3. Nhập key Windows 10 Pro bất kì (VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T)
4. Chờ cho tới lúc báo update được 10% thì có thể bật mạng trở lại rồi chờ tới lúc xong.

chanhit

Gà con
bản win 10 khi cài se hiện ra các lựa chọn: home, pro, pro N... -> nếu máy có bản quyền home thì có 2 cách:
1. Kiếm key update lên pro
2. Kiếm bản windows 10 lượt bỏ bản home đi nhưng cài xong sẽ ko đc active đâu => cứ để home -> up key pro cho nhanh
Mình hiện đang làm cách 2 theo ý của bạn. Còn cách 1 kiếm nát GG mà k thấy key nào up được
Nâng lên cực kì đơn giản (không có bản quyền)
1. Tắt mạng
2. Settings > Update & Security > Activation. Chọn Change Product Key.
3. Nhập key Windows 10 Pro bất kì (VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T)
4. Chờ cho tới lúc báo update được 10% thì có thể bật mạng trở lại rồi chờ tới lúc xong.
Mình thử theo cách này rồi nhưng nó vẫn lên Home -_-
.....

msnori

Rìu Sắt
Mình hiện đang làm cách 2 theo ý của bạn. Còn cách 1 kiếm nát GG mà k thấy key nào up được

.....
Bạn xem lại cách bạn làm xem đúng chưa. Mình làm trước khi comment 1 ngày thôi

leminhvu1979

Rìu Sắt

.....
Nếu bác muốn như vậy thì tự rebuild lại bộ win theo ý của mình,mình cũng tự rebuild lại,ai cần gì thì cài theo thôi

Bạn dùng key này để upgrade Windows 10 Home to Pro: VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
Sure working 100% đã tested.

OTori

Rìu Vàng
Windows 10 Home to Pro
@chanhit mở cmd (quyền Admin) chạy lệnh:

cscript.exe c:\windows\system32\slmgr.vbs /ipk VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T

hoặc tham khảo thêm tại đây!

sonatim

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
dùng hàng bản quyền ko muốn lại thich sài chùa nhỉ