Hỏi/ Thắc mắc - Upgrade Windows 10 Home => Windows 10 Pro (bản quyền)? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Upgrade Windows 10 Home => Windows 10 Pro (bản quyền)?

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Key enterprise là do bên MS chứ liên quan gì tới cái kia đâu :))
Key này VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T là nâng cấp các bản như home thành pro nhưng sau khi lên bản pro thì phải kiếm key pro mà activate. Còn từ bản Enterprise muốn qua pro thì chọn key pro (tốt nhất là retail) add vào là thành pro thôi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nâng lên pro rồi, sau đó lại cài lại thì nó có cho chọn phiên bản không hay lại mặc định ra bản Home vậy mọi người?
Mình cũng đang thắc mắc giống bạn.
Sau khi upgrade winpro , rồi activated license Digital sau này cài mới mặc xác nó là home hay RỒ , nếu là pro thì ok , nếu như nó chỉ chọn home thì cứ cài rồi change key rpo là máy tự activated bản RỒ

taihdhpu2

Rìu Vàng
Sau khi upgrade winpro , rồi activated license Digital sau này cài mới mặc xác nó là home hay RỒ , nếu là pro thì ok , nếu như nó chỉ chọn home thì cứ cài rồi change key rpo là máy tự activated bản RỒ
Cho cháu hỏi là ngoài cách dùng key pro online thì còn cách nào upgrade Home SL OEM lên Pro không ạ?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cho cháu hỏi là ngoài cách dùng key pro online thì còn cách nào upgrade Home SL OEM lên Pro không ạ?
Ngoài dùng key Pro online thì ta dùng lệnh cmd nạp key gen của bản Pro thôi, rồi tìm 1 key bản Pro còn active by phone được kích hoạt lên digital license.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chào tất cả Anh Em !

Hiện tại mình đang có một vấn đề thắc mắc là cách Upgrade từ Windows 10 HOME ( bản quyền ) lên Windows 10 PRO ( không cần Active ) :
+ Khách bên mình mua LAPTOP ( LAPTOP có sẵn Windows 10 HOME bản quyền ) khách không muốn xài HOME nên muốn mình Upgrade lên PRO ( không cần phải là bản quyền ).
+ Hiện tại mình đã thử các phương pháp là cài lại Win, Ghost Win, Upgrade bằng Tools, đổi key trên mạng,..... nhưng sau khi cài xong thì nó vẫn là Windows 10 HOME => Mình đã Download phiên bản Windows 10 Business Edition cài vào thì nó lên được Windows 10 PRO ( trạng thái chưa Active ).
+ Mình thắc mắc là phiên bản Business thì nó khác gì so với các phiên bản khác mình tải về ? Xin các cao nhân chỉ giáo mình với ạ :D:D:D:D
Một số máy Home Single bản quyền thì sẽ không có SKU của bất cứ phiên bản nào khác nên bạn sẽ không nạp được Key của bất cứ phiên bản nào khác và sẽ gặp phải tình trạng cứ cài lại là nó tự về Home Single bản quyền.
=> Mình chỉ cho bạn cách có thể luôn cài được Windows 10 Pro trên mọi máy kiểu như vậy bằng cách như sau:

Khi đó bạn sẽ cài đặt đúng phiên bản Windows 10 Pro nhưng chưa có bản quyền nhé => Muốn có BQS thì phải tìm Key mà nạp vào nhé.

Sửa lần cuối:

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chào tất cả Anh Em !

Hiện tại mình đang có một vấn đề thắc mắc là cách Upgrade từ Windows 10 HOME ( bản quyền ) lên Windows 10 PRO ( không cần Active ) :
+ Khách bên mình mua LAPTOP ( LAPTOP có sẵn Windows 10 HOME bản quyền ) khách không muốn xài HOME nên muốn mình Upgrade lên PRO ( không cần phải là bản quyền ).
+ Hiện tại mình đã thử các phương pháp là cài lại Win, Ghost Win, Upgrade bằng Tools, đổi key trên mạng,..... nhưng sau khi cài xong thì nó vẫn là Windows 10 HOME => Mình đã Download phiên bản Windows 10 Business Edition cài vào thì nó lên được Windows 10 PRO ( trạng thái chưa Active ).
+ Mình thắc mắc là phiên bản Business thì nó khác gì so với các phiên bản khác mình tải về ? Xin các cao nhân chỉ giáo mình với ạ :D:D:D:D
Bạn vào đây mình vừa viết bài hướng dẫn chi tiết nhé:

dang860326

Búa Gỗ
trước mình cũng từng vậy khi mua máy từ nhà cung cấp về mặc định là bản home
cách chuyển pro thì nhiều cách như các bro trên nói. còn cách của mình làm cũng như làm nhiều rồiđó là vào winpe -> mount bộ cài win ra ổ ảo -> cài win bằng winNTsetup -> khi cài thì lựa bản pro trong phần Option Edition {lmao}{shoot1}

riketykid

Búa Gỗ
chả có người nào cả,chính bạn muốn chuyển home bản quyền sang pro Cr@ck đúng không

huhong1992

Gà con
Phức tạp phết nhỉ?
Thôi chắc cứ dùng bản home cho lành.
Giờ các laptop tầm ~15 củ toàn tích hợp sẵn bản home.

Các bác cho em hỏi em lỡ lên key bản Pro rồi giờ muốn quay lại bản Home thì làm như nào ạ! {baffle}