Hỏi/ Thắc mắc - Mình cần giúp đỡ cách tự tạo Ghost Win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mình cần giúp đỡ cách tự tạo Ghost Win 10

Registerso1vn

Búa Gỗ
Mình có tìm đọc vài bài về tạo Ghost đa cấu hình bằng sysprep nhưng khi mình làm theo hoàn thành quá trình 2 vào khởi động vào Win nó báo lỗi ko Install được và bắt khởi động lại lần nào cũng vậy, nói chung là bản ghost đó ko dùng được. Rất mong sự chỉ dẫn của anh em hoặc bác nào có thể Ultraview giúp em tạo 1 bản ghost từ máy của em luôn thì tốt quá, em gửi cốc cà phê. Em cảm ơn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đối với các loại windows khác thì tôi ko nói , riêng đối với win10 thì có rất nhiều soft tạo file ảnh . Ko nhất thiết phải dùng noron
Macrium và terabyte cũng có thể dùng acronis .
Tạo 1 backup windows10 đang chạy tốt , Đem sang máy khác recovery windows cũng sẽ chạy tốt vì bản thân windows10 nó tự nhận dạng driver và update driver online

holyeyed

Búa Đá
Lỗi ko phải tại bản ghost mà là tại điều gì khác nữa, nếu bạn vẫn muốn làm thì pm mình nhé

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mình có tìm đọc vài bài về tạo Ghost đa cấu hình bằng sysprep nhưng khi mình làm theo hoàn thành quá trình 2 vào khởi động vào Win nó báo lỗi ko Install được và bắt khởi động lại lần nào cũng vậy, nói chung là bản ghost đó ko dùng được. Rất mong sự chỉ dẫn của anh em hoặc bác nào có thể Ultraview giúp em tạo 1 bản ghost từ máy của em luôn thì tốt quá, em gửi cốc cà phê. Em cảm ơn!
Bạn làm theo phần III của link này chưa?: https://vn-z.vn/threads/rebuild-lai-bo-cai-windows-7-8-10.19039/

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
ghost đa cấu hình mình làm 1 lần như sau:
dùng 1 ổ cứng sạch, format chuẩn gpt, rồi cài win 10 từ usb
khi cài đến bảng chọn cài đặt nhanh các quyền quản lý kiểm soát privacy gì đó, mà mình hay chọn cài đặt nhanh rồi next méo nhìn đó, tới đó mình tắt máy, lấy usb ra ghost lại cả ổ cứng đó - > xong
sau này bạn bung bản này trên bất cứ máy nào, nó cũng tự nhận driver, rồi hiện ra cái bản đó lại từ đầu

Registerso1vn

Búa Gỗ
Đối với các loại windows khác thì tôi ko nói , riêng đối với win10 thì có rất nhiều soft tạo file ảnh . Ko nhất thiết phải dùng noron
Macrium và terabyte cũng có thể dùng acronis .
Tạo 1 backup windows10 đang chạy tốt , Đem sang máy khác recovery windows cũng sẽ chạy tốt vì bản thân windows10 nó tự nhận dạng driver và update driver online
Cảm ơn bác nhiều nhé. Em có tạo 1 File .tib = true Image rồi. chạy trên máy gốc đã ok sợ đem sang máy khác nó ko ổn nên phải hỏi =))