Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính tự đổi định dạng ngày tháng, .... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính tự đổi định dạng ngày tháng, ....

nguyenduc1234

Rìu Vàng
Chào cả nhà,

Mọi người cho em hỏi máy tính của em ngày nào cũng bị đổi định dạng, ví dụ từ 15/07/2021 thành 07/15/2021, và từ 1.000,52 thành 1,000.52 mà em không hiểu tại sao nó lại vậy. Ngày nào em cũng phải vào phần format để cài đặt lại.

Mọi người có thể tư vấn giúp em cách xử lý triệt để trường hợp này không ạ. Em cảm ơn.

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Win bác active rồi chứ? lúc trước e có gặp TH chưa active win, cài phần mềm vào thì cứ restart là nó trả về như ban đầu, active xong thì sài bình thường.

nguyenduc1234

Rìu Vàng
Win bác active rồi chứ? lúc trước e có gặp TH chưa active win, cài phần mềm vào thì cứ restart là nó trả về như ban đầu, active xong thì sài bình thường.
có active lậu rồi ạ :))))))