Làm sao để cài win 10 lên usb bằng rufus mượt mà | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Làm sao để cài win 10 lên usb bằng rufus mượt mà

haipro179

Gà con
máy em 9100f,ram 8gb,gtx 1050ti,ssd 120gb sao dùng win 10 bản quyền nó ko nhẹ và mượt ạ,em đã update driver qua setting rùi ạ

ThuatHS

Búa Gỗ Đôi
máy em 9100f,ram 8gb,gtx 1050ti,ssd 120gb sao dùng win 10 bản quyền nó ko nhẹ và mượt ạ,em đã update driver qua setting rùi ạ
Bạn định nghĩa như thế nào là mượt và nhẹ vậy ạ, mỗi người sẽ có định nghĩa khác nhau 1 tí đó bạn. Như mình thường sử dụng vào đồ họa thì khái niệm nó mượt với nhẹ nó khác với mấy bác chỉ dùng laptop để xem phim =))))))

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
1. KHÓ KHĂN sẽ có giải pháp: bác nên "nhìn rộng thoáng hơn" là dùng Windows MOD, làm gì cứ GÒ BÓ Windows original?????
cấu hình máy của bác là mơ ước của nhiều người, thừa sức chạy Windows 11, chứ đâu chỉ Windows 10
2. Có rất nhiều cao thủ mod Windows như: Oprekin, TheWorldOfPC, FBConan...
3. Tôi đã dùng rất nhiều bản mod của FBConan, bác có thể xem ở youtube dobach nguyenthien
và topic này:
Mã:
https://vn-z.vn/threads/19jan23-22000-1516-va-26jan23-22621-1245-win11-pro-enterprise-danh-cho-may-tinh-cu-updatable-on-dinh-muot-ma-link-gg-drive.41752/#post-609463

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Tôi cài bản 22H2, ấn vào mỗi icon mạng hay volume đều trồi lên rồi lựa chọn. Ko biết máy anh em có setup chỗ nào được ko?
Tôi đang chạy bản 22623.1325 lăn chuột chỗ cái loa... volume up, down bình thường. Tuy nhiên tôi thấy bản nào của Win11 nguyên bản đều như vậy, không cần cài đặt gì thêm.

Sửa lần cuối:

dosonpk

Rìu Sắt
Tôi đang chạy bản 22623.1355 lăn chuột... volume up, down bình thường. Tuy nhiên tôi thấy bản nào của Win11 nguyên bản đều như vậy, không cần cài đặt gì thêm.
Chà, việc này đúng là khó hiểu thật. Tui Ultraviewer thấy một số máy dùng Window 11 trước đây, nếu ấn vào các icon mặc định của Window đều thấy xổ ra cái box như ảnh #16, nó chứa mọi thứ icon mạng bluetooth, âm thanh tăng giảm... Sau đó mới lựa chọn sử dụng được.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chà, việc này đúng là khó hiểu thật. Tui Ultraviewer thấy một số máy dùng Window 11 trước đây, nếu ấn vào các icon mặc định của Window đều thấy xổ ra cái box như ảnh #16, nó chứa mọi thứ icon mạng bluetooth, âm thanh tăng giảm... Sau đó mới lựa chọn sử dụng được.

Nguyên zin của taskbar là như vậy bạn chỉ cần re chuột đúng vào cái loa là se chuột để tăng giảm âm lượng thôi , chứ click làm gì