Có 2 loại người - bạn thuộc loại nào ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có 2 loại người - bạn thuộc loại nào ?

Administrator

Administrator
Những hình ảnh này có hai loại người trên thế giới này, những người truyền năng lượng và những người hút cạn năng lượng. Bạn càng dành nhiều thời gian cho những người truyền năng lượng, bạn sẽ ngay lập tức cảm thấy rất tuyệt vời mà không biết tại sao, bạn sẽ đạt được thành tựu trong cuộc sống, và tiếp nhận những thói quen thành công của họ. Ngược lại, nếu quá thân thiết với những người hút cạn năng lượng, họ sẽ làm hao mòn tinh thần của bạn và khiến bạn học tập những thói quen tiêu cực của họ để áp dụng vào cuộc sống của bạn.

Tất nhiên trong nhiều trường hợp, bạn có thể có một người rất thân nhưng lại là kiểu người tiêu cực, mà bạn không thể nào từ bỏ mối quan hệ với anh ta. Không may là bạn không thể dạy ai đó để họ tích cực hơn hay chỉ ra điểm tiêu cực ở họ - bạn không thể chỉ nói trắng ra những thói quen chưa tốt của họ. Thay vào đó, bạn cần tự mình làm một tấm gương cho xu hướng mà bạn mong muốn họ học hỏi theo.

Bạn có thể làm một ánh sáng rực rỡ đến mức người khác không thể dập tắt sức hút đó ở bạn mà thay vào đó, họ có thêm động lực để tỏa sáng cùng bạn. Bạn có quyền chọn lọc những người có thể đồng hành cùng mình trên hành trình hoàn thiện bản thân một cách tốt nhất. Hãy soi sáng cho họ và khiến những người tiêu cực nhất cũng phải thay đổi để trở nên tốt hơn.

Bạn có thể xem minh họa qua những hình ảnh bên dưới đây. Hãy xem bạn thuộc bên nào nhé ?

Đinh Quang Vinh tổng hợp nguồn ảnh

Teplice

Thành viên BQT
Em lẫn lộn cả 2 kiểu luôn :):)
Thế là ổn, kiểu 50%: 50%.:eek:

ducuong

Group Partner
Lẫn lộn giữa 2 loại.... Có phải mình bị gay không :'( Thôi chết tôi rồi bớ làng nước ơi :'(

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đọc lần đầu ngỡ chỉ có mình lẫn lộn giữa 2 con đường nên im re chả dám cmt, giờ thì nhiều người rồi =)
Cái này đúng với bọn tây thì phải, chứ dân ta ba phải quen nên đứng giữa con đường mưa...