Hỏi/ Thắc mắc - Các bác cho em hỏi lỗi internet này trên win10. Hôm nay mở máy thấy cái wifi đâu mất tiêu, hộp thoại chỉ còn mỗi cái Airplane mode này xD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Các bác cho em hỏi lỗi internet này trên win10. Hôm nay mở máy thấy cái wifi đâu mất tiêu, hộp thoại chỉ còn mỗi cái Airplane mode này xD

Administrator

Administrator
Đọc kỹ nhé

caniquyvnz

Rìu Bạc
...nghi lắm ae ơi {doubt} , nếu bạn làm theo cách #2 không được thì mình khuyên bạn nên
Gở các gói updates mới nhất đả được cài trên máy bạn
Chỉ nên để các bản tháng 8-9 thôi!
Sau đó tắt vỉnh viển chế độ update win10 đi
Đợi 1 khoản thời gian sau hảy mở chức năng đó lên sau khi các bản vá ổn định trở lại. chúc vui my phen{big_smile}

VuHaixD

Gà con
...nghi lắm ae ơi , nếu bạn làm theo cách #2 không được thì mình khuyên bạn nên
Gở các gói updates mới nhất đả được cài trên máy bạn
Chỉ nên để các bản tháng 8-9 thôi!
Sau đó tắt vỉnh viển chế độ update win10 đi
Đợi 1 khoản thời gian sau hảy mở chức năng đó lên sau khi các bản vá ổn định trở lại. chúc vui my phen
em đã làm theo #2 và không được thật, chả hiểu kiểu gì. Tối qua vào vẫn bình thường, trưa hôm nay thì thấy toang.
Bấm vào biểu tượng mạng thì còn mỗi cái airplan mode; cái wifi, mobile hospost các kiểu mất hết chả thấy đâu

triofm

Rìu Sắt
Coi thử cái wifi của bạn có bị lỗi không. Nhiều máy cũ cái wifi bị bẩn giống thanh RAM, phải tháo ra chùi ráp lại mới có lại.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cách fix lỗi mất wifi ở win 10 diễn ra cũng khá lâu rồi và diễn đàn đàn VNZ cũng đã có hướng dẫn cách khắc phục và đa số thành công, riêng bạn thì chưa được. Vậy bạn cần xem lại phần mềm trên máy bạn (có thể phải cài lại win) và phần cứng như cạc mạng, modum, router... xem còn lỗi gì nữa chụp hình đưa lên đây, mọi người xem lại góp ý tiếp. Kiểm tra lại chắc cũng mất cả đêm nay rồi, ráng đi.

VuHaixD

Gà con
cảm ơn các bác hỗ trợ, em lựa chọn cài lại cmn win cho nhanh cho đơn giản cmnr