Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 95 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác xem có phải license nó nhận ra ID khác , 1 license bác dùng nhiều máy quá có thể bị như cảnh báo theo ảnh bên dưới

Xem phần đính kèm 48038
Trước đó làm xong tôi thử trên nhiều máy thật và ảo thấy OK nên mừng trong bụng, hôm qua thử lại thì không được nữa, vậy giờ chắc dùng lại bản cũ hơn thôi bạn.

anhdv

Rìu Chiến
Cháu @anhdv, hôm nay bác dùng lại usb bản 23.5 với đầy đủ license trước đó thì khi boot vào lại trên cả 2 máy chủ uefi và legacy đều bị báo lỗi như hình trên máy ảo:

'

Vậy bác phải sửa như thế nào đây cháu?
Chắc bác tải trước 31/5 ạ, bác tải lại bản boot nhé. Cháu cũng đã gửi lại key mới cho Bác từ 13/6 rồi ạ.

anhdv

Rìu Chiến
Bác xem có phải license nó nhận ra ID khác , 1 license bác dùng nhiều máy quá có thể bị như cảnh báo theo ảnh bên dưới

Xem phần đính kèm 48038
Cả Bác nữa ạ, Bác tải lại bản mới nếu tải trước 31/5. Cháu đã gửi KEY mới lại cho Bác rồi ạ. Cháu xin lỗi vì sự bất tiện này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chắc bác tải trước 31/5 ạ, bác tải lại bản boot nhé. Cháu cũng đã gửi lại key mới cho Bác từ 13/6 rồi ạ.
Bác đã tải lại bản mới ngày 31 tháng năm cùng key mới, tạo boot cho usb , mở đầu vẫn là điền email, thấy OK rồi, bác làm thử DrWeb, chạy được một chút rồi có thông báo key không hợp lệ cháu ơi rồi tắt luôn.

Đang test lại lần nữa xem sao nhé cháu....

Mở lại:

Không thấy hiện thông báo license như trước đó cháu ơi. Về DRWeb thì lần sau cháu cho tạo thêm một part Ramdisk B, chép cureit.exe vào đó thì nó chạy không bị lỗi, ở hình trên cháu thấy phần Scanned objects chỉ hiện là 0.

Bác có thử dùng phần mềm tạo thêm ramdisk B trên máy chủ, chép file cureit.exe vào và nó chạy rất tốt đó cháu.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @anhdv thân mến, nãy giờ bác đang test với ISO 23.5 ( sau khi đã chỉnh sửa lại mục Apps ), nó vẫn chạy tốt đây cháu, bác hay dùng ISO để test các máy ảo, cháu cũng biết bác có 4, 5 cái máy chủ, mỗi cái cài không dưới 4 bản Win và rất nhiều máy ảo. Và giờ đây với luật mới có key của bản 23.5 thì bác không biết bác sử dụng được bao lâu? Hiện tại bác chỉ mới tạo boot cho 1 usb và chỉnh sửa bản ISO thôi. Giờ bác ngại không dám làm luôn cho part trên máy chủ, biết đâu một ngày đẹp trời nào đó nó lại báo lỗi nữa thì mất công chỉnh sửa lại nữa đó cháu. Nếu mà khó khăn quá thì bác dùng lại bản không có key chứ bác không muốn làm phiền cháu với trường hợp cá biệt của bác.

Cảm ơn cháu đã hổ trợ bác nhé.

anhdv

Rìu Chiến
Bác đã tải lại bản mới ngày 31 tháng năm cùng key mới, tạo boot cho usb , mở đầu vẫn là điền email, thấy OK rồi, bác làm thử DrWeb, chạy được một chút rồi có thông báo key không hợp lệ cháu ơi rồi tắt luôn.

Đang test lại lần nữa xem sao nhé cháu....

Mở lại:

Không thấy hiện thông báo license như trước đó cháu ơi. Về DRWeb thì lần sau cháu cho tạo thêm một part Ramdisk B, chép cureit.exe vào đó thì nó chạy không bị lỗi, ở hình trên cháu thấy phần Scanned objects chỉ hiện là 0.

Bác có thử dùng phần mềm tạo thêm ramdisk B trên máy chủ, chép file cureit.exe vào và nó chạy rất tốt đó cháu.
Bản sau cháu sẽ thử fix cái dr.web xem ạ!

anhdv

Rìu Chiến
Cháu @anhdv thân mến, nãy giờ bác đang test với ISO 23.5 ( sau khi đã chỉnh sửa lại mục Apps ), nó vẫn chạy tốt đây cháu, bác hay dùng ISO để test các máy ảo, cháu cũng biết bác có 4, 5 cái máy chủ, mỗi cái cài không dưới 4 bản Win và rất nhiều máy ảo. Và giờ đây với luật mới có key của bản 23.5 thì bác không biết bác sử dụng được bao lâu? Hiện tại bác chỉ mới tạo boot cho 1 usb và chỉnh sửa bản ISO thôi. Giờ bác ngại không dám làm luôn cho part trên máy chủ, biết đâu một ngày đẹp trời nào đó nó lại báo lỗi nữa thì mất công chỉnh sửa lại nữa đó cháu. Nếu mà khó khăn quá thì bác dùng lại bản không có key chứ bác không muốn làm phiền cháu với trường hợp cá biệt của bác.

Cảm ơn cháu đã hổ trợ bác nhé.
Cá nhân dùng thì không hề giới hạn bất kỳ gì Bác ơi. Cháu làm khắt khe với những trường hợp share quá nhiều người như share trên web, nhóm hội là chính thôi ạ. Bác cứ thoải mái dùng tùy thích mà không lo vấn đề gì đâu ạ.

viethfan

Búa Gỗ
bản hiren này dùng konboot mấy máy bị lỗi hoài, cái thì chạy konboot sau cứ chạy hết chữ rồi đơ luôn ,không tự khởi động lại, cái thì khởi động lại rồi lên lỗi màn hình xanh luôn

anhdv

Rìu Chiến
bản hiren này dùng konboot mấy máy bị lỗi hoài, cái thì chạy konboot sau cứ chạy hết chữ rồi đơ luôn ,không tự khởi động lại, cái thì khởi động lại rồi lên lỗi màn hình xanh luôn
Koon boot này 3-5 năm nay vẫn thế, có thay đổi gì đâu bạn. Mình cũng không tự làm ra nó, nên bạn tuỳ trường hợp mà dùng, kết hợp các phương pháp mới hơn

anhdv

Rìu Chiến
Anhdv Boot đã có bản 23.6, mời các bạn tải về:

• Tối ưu cải thiện hiệu suất tổng thể, cải thiện quản lý KEY với bản Premium
  • Tối ưu công cụ rút USB vẫn sử dụng ứng dụng để phù hợp bản có KEY (từ bản 23.6 tính năng này chỉ có ở Premium)
  • Với bản Premkum: Không có KEY hay KEY không hợp lệ sẽ bị chuyển thành bản FREE thay vì tắt máy như bản trước. Có thông báo sắp hết hạn khi còn 30 ngày. Thông báo hết hạn nếu mua hàng quá 1 năm.
  • Tính năng kiểm tra phiên bản mới (Check for Updates ở Icon Anhdv Boot trên Taskbar)
  • Thông tin máy tính ở góc phải màn hình bây giờ hữu ích hơn bao giờ hết: hiển thị hãng RAM, Bus RAM; ổ cứng sẽ hiển thị rõ loại USB, NVME, SATA (M2 SATA hay 2.5 ich đều coi là SATA)
  • Thêm phần mềm Quick Memory Test OK, gộp chung 3 phần mềm Test Memory thành Memory Tool.
  • Thêm công cụ iperf3 ở mục Internet để anh em kiểm tra băng thông của mạng Lan, Internet ….
  • Thêm lựa chọn cài VC ++ cho bản Premium để chạy phần mềm cần thư viện
  • Quét virus với DrWeb trên WinPE đã hoạt động tốt (cám ơn Bác Đức Vn-z)
  • Cập nhật nhiều phần mềm lên phiên bản mới hơn.

Link tải: https://anhdvboot.com

vinhcdnd895

Búa Gỗ Đôi
Anhdv Boot đã có bản 23.6, mời các bạn tải về:

• Tối ưu cải thiện hiệu suất tổng thể, cải thiện quản lý KEY với bản Premium
  • Tối ưu công cụ rút USB vẫn sử dụng ứng dụng để phù hợp bản có KEY (từ bản 23.6 tính năng này chỉ có ở Premium)
  • Với bản Premkum: Không có KEY hay KEY không hợp lệ sẽ bị chuyển thành bản FREE thay vì tắt máy như bản trước. Có thông báo sắp hết hạn khi còn 30 ngày. Thông báo hết hạn nếu mua hàng quá 1 năm.
  • Tính năng kiểm tra phiên bản mới (Check for Updates ở Icon Anhdv Boot trên Taskbar)
  • Thông tin máy tính ở góc phải màn hình bây giờ hữu ích hơn bao giờ hết: hiển thị hãng RAM, Bus RAM; ổ cứng sẽ hiển thị rõ loại USB, NVME, SATA (M2 SATA hay 2.5 ich đều coi là SATA)
  • Thêm phần mềm Quick Memory Test OK, gộp chung 3 phần mềm Test Memory thành Memory Tool.
  • Thêm công cụ iperf3 ở mục Internet để anh em kiểm tra băng thông của mạng Lan, Internet ….
  • Thêm lựa chọn cài VC ++ cho bản Premium để chạy phần mềm cần thư viện
  • Quét virus với DrWeb trên WinPE đã hoạt động tốt (cám ơn Bác Đức Vn-z)
  • Cập nhật nhiều phần mềm lên phiên bản mới hơn.

Link tải: https://anhdvboot.com
chào bác @anhdv mình khi tạo boot trên ổ cứng. ổ của mình có 2 phân vùng. 1 đã khoá bitlock. còn phân vùng còn lại tạo ổ cứng boot. nhưng hiện không tạo để khởi động vào được. trong khi nếu dùng ổ cứng khác có dữ liệu hoặc trắng thì đều tạo vô tư. Bác check hộ e nhé

anhdv

Rìu Chiến
chào bác @anhdv mình khi tạo boot trên ổ cứng. ổ của mình có 2 phân vùng. 1 đã khoá bitlock. còn phân vùng còn lại tạo ổ cứng boot. nhưng hiện không tạo để khởi động vào được. trong khi nếu dùng ổ cứng khác có dữ liệu hoặc trắng thì đều tạo vô tư. Bác check hộ e nhé
bỏ bitlocker đi em bạn, máy UEFI thì boot ổ cứng đơn giản nhất là tạo cho nó phân vùng FAT32, copy toàn bộ nội dung file iso anhdv boot vào là xong. Khởi động muốn vào winpe bấm phím tắt vào Boot Options chọn ổ FAT32 hay dẫn efi ổ FAT32 đó

vinhcdnd895

Búa Gỗ Đôi
bỏ bitlocker đi em bạn, máy UEFI thì boot ổ cứng đơn giản nhất là tạo cho nó phân vùng FAT32, copy toàn bộ nội dung file iso anhdv boot vào là xong. Khởi động muốn vào winpe bấm phím tắt vào Boot Options chọn ổ FAT32 hay dẫn efi ổ FAT32 đó
đa tạ bác ạ. qua e thử được luôn. kể cả cái có bitlicker. thế mà trước cứ mò mò