Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 94 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Như vậy cứ tên ổ là B thì lại OK à bác, bản tới cháu sẽ điều chỉnh Bác nhé. Cháu dùng 7-zip mới nhất nén lên ai dùng bản cũ hơn sẽ bị thông báo, bác check hash iso ok là được ạ. Bác @sec0 bác nhận được key và link không ạ?
Lâu lắm rồi tôi ko có check mail , để mai tôi check mail rồi thông báo lại bạn , Cảm ơn bạn nhiều lắm

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @anhdv, sáng nay bác test thêm Win10pe và Win8 trên hai máy Laptop và Desktop Legacy, bác thấy có lỗi như sau:

Win10pe : lỗi ở Cent, lúc đầu báo sai clock và time zone, đã chỉnh lại nhưng vẫn lỗi, nếu bác lấy bản portable khác mở ra thì không có lỗi, sau đó mở lại Cent của cháu thì nó hết báo lỗi
luôn:

Mở portable khác:

Tắt đi mở lại Cent của PE thì hết lỗi Private:

Về Win8 thì không mở được các soft office, lỗi như hình:

anhdv

Rìu Chiến
Cháu @anhdv, sáng nay bác test thêm Win10pe và Win8 trên hai máy Laptop và Desktop Legacy, bác thấy có lỗi như sau:

Win10pe : lỗi ở Cent, lúc đầu báo sai clock và time zone, đã chỉnh lại nhưng vẫn lỗi, nếu bác lấy bản portable khác mở ra thì không có lỗi, sau đó mở lại Cent của cháu thì nó hết báo lỗi
luôn:

Mở portable khác:

Cháu cám ơn Bác, có thể cái trình duyệt tích hợp trong Anhdv Boot nó bị lỗi cho khác múi giờ Việt Nam

anhdv

Rìu Chiến

luôn:

Mở portable khác:

Cháu nhìn kỹ lại thì lỗi có thể do lúc đó chứng chỉ SSL trang của cháu nó có lỗi, lúc nào có thời gian Bác vòng lại check xem thế nào Bác nhé, check vài trang phổ biến ở VN nữa ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu nhìn kỹ lại thì lỗi có thể do lúc đó chứng chỉ SSL trang của cháu nó có lỗi, lúc nào có thời gian Bác vòng lại check xem thế nào Bác nhé, check vài trang phổ biến ở VN nữa ạ.
Bác mới vào lại laptop và Win10PE, bác quên không nói là ở bản này biểu tượng Lan không auto hiện như trên bản 11 phải không cháu? Chọn icon driver install thì nó hiện ra ngay. Còn Cent thì nó cũng báo lỗi Clock behind vì múi giờ bên bác khác với bên cháu, lần này sau khi sửa lại cho đúng giờ, bác nhấn refresh thì trang của cháu trở lại tốt rồi, không còn lỗi NOT PRIVATE nữa. Bác sẽ thử lại trên desktop lần nữa xem sao nhé.

Phần unlock BITLocker và turn off chạy tốt trên Win11PE .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tiếp với cmt bên trên, bác test lại trên Desktop Legacy thì nó hơi khác với Laptop, sau khi thay đổi time zone và clock thì nó cũng hiện Not Private, nhấn refresh nó vẫn cứ y như thế, tắt đi mở lại cũng vậy nhưng sau khi mở thêm vài trang web VN thì mở lại nó ok rồi cháu:

À trên 10PE cũng không mở được Unikey luôn phải không cháu?

anhdv

Rìu Chiến
Tiếp với cmt bên trên, bác test lại trên Desktop Legacy thì nó hơi khác với Laptop, sau khi thay đổi time zone và clock thì nó cũng hiện Not Private, nhấn refresh nó vẫn cứ y như thế, tắt đi mở lại cũng vậy nhưng sau khi mở thêm vài trang web VN thì mở lại nó ok rồi cháu:

À trên 10PE cũng không mở được Unikey luôn phải không cháu?
Dạo này cháu gần như tập trung vào 11PE, 10PE thì các phần mềm cơ bản, không chú trọng vào Internet trên PE 32 bit nên có thể một số phần mềm chưa check nên có lỗi Bác.

anhdv

Rìu Chiến

luôn:

Mở portable khác:

Bác ơi cháu vừa check thì unikey, office bình thường trên cả 8pe và 10pe, bác chạy qua menu chuột phải, hay nhấp đúp file office là nó tự mở

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác ơi cháu vừa check thì unikey, office bình thường trên cả 8pe và 10pe, bác chạy qua menu chuột phải, hay nhấp đúp file office là nó tự mở
Bác vừa thử lại 10PE trên desktop thì đúng như cháu nói Unikey mở ra được, không hiểu sao hôm qua lúc vừa chụp hình xong, vào web vn-z để trả lời thì click mãi nó không hiện gì cả.

Còn về bản 8PE cũng đúng theo lời của cháu, chỉ mở được office từ menu right-click. Trên apps vẫn lỗi như hình bác đã gửi trước đó.

anhdv

Rìu Chiến
Bác vừa thử lại 10PE trên desktop thì đúng như cháu nói Unikey mở ra được, không hiểu sao hôm qua lúc vừa chụp hình xong, vào web vn-z để trả lời thì click mãi nó không hiện gì cả.

Còn về bản 8PE cũng đúng theo lời của cháu, chỉ mở được office từ menu right-click. Trên apps vẫn lỗi như hình bác đã gửi trước đó.
Dạ vâng, Pstart lỗi chạy office cháu đã fix lại rồi ạ

vothien12345

Búa Gỗ Đôi
Bản gốc dùng bình thường mà bạn
Mình có một câu hỏi,
Khi sử dụng Gimagex để chỉnh sửa file wim, dù không làm gì khác ngoài việc Mount và Unmount, mình luôn gặp lỗi khi khởi động với tất cả các bản WinPE. Tại sao lại như vậy? Nhớ khi xưa mình sử dụng WinXP, không gặp vấn đề này, nhưng bây giờ khi làm trên Win 11 thì không thể hoạt động được. :p
Hiện tại mình sử dụng bản win 11 này:

-----------------------------------------------
Đã tìm ra nguyên nhân >> do windows-11 iot ltsc zenmos voodoo2 bị lỗi, cài bẢN WIN KHÁC CHẠY OK

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Mình có một câu hỏi,
Khi sử dụng Gimagex để chỉnh sửa file wim, dù không làm gì khác ngoài việc Mount và Unmount, mình luôn gặp lỗi khi khởi động với tất cả các bản WinPE. Tại sao lại như vậy? Nhớ khi xưa mình sử dụng WinXP, không gặp vấn đề này, nhưng bây giờ khi làm trên Win 11 thì không thể hoạt động được. :p
Hiện tại mình sử dụng bản win 11 này:

-----------------------------------------------
Đã tìm ra nguyên nhân >> do windows-11 iot ltsc zenmos voodoo2 bị lỗi, cài bẢN WIN KHÁC CHẠY OK

bạn hỏi tác giả thì OK hơn đó

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu @anhdv, hôm nay bác dùng lại usb bản 23.5 với đầy đủ license trước đó thì khi boot vào lại trên cả 2 máy chủ uefi và legacy đều bị báo lỗi như hình trên máy ảo:

'

Vậy bác phải sửa như thế nào đây cháu?
Bác xem có phải license nó nhận ra ID khác , 1 license bác dùng nhiều máy quá có thể bị như cảnh báo theo ảnh bên dưới