Hỏi/ Thắc mắc - windows10 iot enterprise ltsc 2021 và windows10 enterprise ltsc 2021 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc windows10 iot enterprise ltsc 2021 và windows10 enterprise ltsc 2021

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Hai bản này có khác nhau nhiều không các bác ? Và active như thế nào ? Mình đang dùng bản LTSC 2019 ver 1809 từ lâu rồi , nhưng nó bị cái lỗi mỗi lần mở nhạc trên Youtube bằng trình duyệt thì nhạc lúc lớn lúc nhỏ rất khó chịu , tìm đủ cách vẫn chưa khắc phục được .

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Lỗi của bạn là do bạn không biết chỉnh hoặc cài đặt chưa đúng, không liên quan gì đến bản LTSC 1809 cả, còn muốn biết 2 bản này khác nhau thì tra Google thể hiện gõ điều bạn muốn biết hơn, nói trên đây bạn cũng không hiểu hết đâu.
Bạn biết cách fix lỗi không ? Âm thanh lớn nhỏ theo kiểu lúc CPU hoạt động mạnh thì nhạc lớn , lúc ít hoạt động thì nhạc nhỏ ấy .

pionm

Gà con
Tại nếu mở trên windows 10 pro thì không bị tình trạng như vậy , còn mở trên LTSC 2019 thì bị .
chắc do app của soundcard, bạn xem có hiệu ứng gì k

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
ngõ ra âm thanh của máy bạn có 2 tùy chon, 1 cái speaker và 1 cái headphone đúng k? mình hp 8460p cũng bị vậy, lý do là cắm dây loa và chon speaker nên nó hơi loan, bạn chuyển sang headphone nó sẽ nhỏ hơn, nhưng ổn định hơn

anhkhoamap85

Rìu Sắt
ngõ ra âm thanh của máy bạn có 2 tùy chon, 1 cái speaker và 1 cái headphone đúng k? mình hp 8460p cũng bị vậy, lý do là cắm dây loa và chon speaker nên nó hơi loan, bạn chuyển sang headphone nó sẽ nhỏ hơn, nhưng ổn định hơn
Mình xài card âm thanh rời , không xài trên main bạn ơi .

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình xài card âm thanh rời , không xài trên main bạn ơi .
bạn có xài phần mềm khuếch đại âm thanh nào k? máy mình cũng có tình trạng lúc to lúc nhỏ nhưng mình xài phần mềm khuếch đại, tắt thì tiếng nhỏ nhưng ổn định hơn

vnz870152

Búa Gỗ Đôi
Sound realtek tùy máy cũng bị tình trạng tự động to nhỏ (normalize) khi dùng driver mới (có thể win tự update hoặc xài driver mới của hãng), cài lại driver cũ (năm 2014) thì hết