Hỏi/ Thắc mắc - Windows 10 Lite/Super Lite/Compact version 1909 32 bit | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 Lite/Super Lite/Compact version 1909 32 bit

tan512

Búa Gỗ
Mình đăng topic này nhờ ACE làm giúp mình và các bạn đang dùng máy tính cấu hình thấp có thể dùng Windows 10 1909 bản 32bit một cách tương đối mượt mà và tốn ít dung lượng ổ cứng nhất
Về máy tính mình đang dùng thì BIOS chỉ hỗ trợ boot UEFI BIOS 32bit nên không thể nào cài được Windows 64bit và bên nhà sản xuất không có hỗ trợ driver cho Windows 64bit nên mình hy vọng anh em VNZ hỗ trợ chia sẻ một bản Windows 10 1909 32bit dạng Lite/SuperLite/Compact.

Mình có tham khảo thấy các bản Lite/SuperLite/Compact Gaming sau khi setup xong chỉ tốn dung lượng ổ cứng từ 2.5GB đến 6GB. Do máy cấu hình thấp thường dung lượng lưu trữ rất ít, như máy tính của mình chỉ có 64GB eMMC. Nên hy vọng sẽ tìm được 1 bản Windows 10 1909 32Bit nhẹ nhẹ để máy có thể chạy ổn định hơn và dư được nhiều dung lượng trống trong ổ cài Windows

Chân thành cảm ơn các bạn đã xem topic !

P/S: Mình đã nhờ tiến sĩ Google tìm thử bản Windows 10 Lite version 1909 nhưng vẫn chưa có ?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mình đăng topic này nhờ ACE làm giúp mình và các bạn đang dùng máy tính cấu hình thấp có thể dùng Windows 10 1909 bản 32bit một cách tương đối mượt mà và tốn ít dung lượng ổ cứng nhất
Về máy tính mình đang dùng thì BIOS chỉ hỗ trợ boot UEFI BIOS 32bit nên không thể nào cài được Windows 64bit và bên nhà sản xuất không có hỗ trợ driver cho Windows 64bit nên mình hy vọng anh em VNZ hỗ trợ chia sẻ một bản Windows 10 1909 32bit dạng Lite/SuperLite/Compact.

Mình có tham khảo thấy các bản Lite/SuperLite/Compact Gaming sau khi setup xong chỉ tốn dung lượng ổ cứng từ 2.5GB đến 6GB. Do máy cấu hình thấp thường dung lượng lưu trữ rất ít, như máy tính của mình chỉ có 64GB eMMC. Nên hy vọng sẽ tìm được 1 bản Windows 10 1909 32Bit nhẹ nhẹ để máy có thể chạy ổn định hơn và dư được nhiều dung lượng trống trong ổ cài Windows

P/S: Mình đã nhờ tiến sĩ Google tìm thử bản Windows 10 Lite version 1909 nhưng vẫn chưa có ?
Bạn xem ở đây nhé: https://vn-z.vn/threads/windows-10-...-ban-cap-nhat-thang-10-2019.16212/post-220044

vinhkm6

Rìu Bạc
lần đầu tiên nghe ;) ;) ;)
Về máy tính mình đang dùng thì BIOS chỉ hỗ trợ boot UEFI BIOS 32bit
p/s máy bạn loại gì vậy?

chắc bác chủ cũng đang xài máy asus.
máy mình asus t200ta: UEFI 32bit, không hỗ trợ 64bit, ram 2gb, eMMC 64gb.
máy mình chạy windows 8.1 mượt mà.

secpol

Rìu Chiến Bạc
lần đầu tiên nghe ;) ;) ;)
Về máy tính mình đang dùng thì BIOS chỉ hỗ trợ boot UEFI BIOS 32bit
p/s máy bạn loại gì vậy?
Bạn đã biết đến Surface của ms chưa. Đó là 1 dạng máy lai giữa laptop và tablet: https://www.microsoft.com/en-us/surface/

tan512

Búa Gỗ
chắc bác chủ cũng đang xài máy asus.
máy mình asus t200ta: UEFI 32bit, không hỗ trợ 64bit, ram 2gb, eMMC 64gb.
máy mình chạy windows 8.1 mượt mà.
Yes...Có con Asus T200TA để đi công tác, ở nhà thì có máy tính bàn rồi.
Năm nay tự nhiên Asus cập nhật BIOS 212, tưởng hỗ trợ boot 64bit, ai dè vẫn thế.
Bữa làm USB Boot 64bit mà boot không vào là thấy BIOS vẫn chỉ boot 32bit ?

Năm nay tự nhiên Asus cập nhật BIOS 212, tưởng hỗ trợ boot 64bit, ai dè vẫn thế.

giống mình, con t200ta này đi công tác khỏe. mà, win 8.1 mình cái mới, chứ không sử dụng win có sẳn theo máy.
còn để làm usb boot, mình xài bản boot của Anhdv Boot vì khi boot, nó có riêng 1 phần dành cho UEFI 32bit.

vinhkm6

Rìu Bạc
nên dùng bản LTSC x86 là đc, chứ bản lite lược br nhiều dễ bị lỗi:):)

tan512

Búa Gỗ
Bạn vô đây tìm xem thích bản nào, nhưng toàn 64bit.
Mình cũng có dùng thử cho máy tính bàn rồi, nói chung chắc vẫn dùng bản LTSC cho nó đầy đủ để đỡ xảy ra lỗi lặt vặt. Với con Asus T200TA của mình thì chỉ dùng được các bản 32bit à :(

KitKatProdVN

Rìu Sắt

Mình cũng mới build 1 bản cho bro, nhẹ chỉ 1,7GB thôi, đây là video Review

Nếu bro lấy bản này thì inbox Facebook mình

tan512

Búa Gỗ
Mình cũng mới build 1 bản cho bro, nhẹ chỉ 1,7GB thôi, đây là video Review

Nếu bro lấy bản này thì inbox Facebook mình

Đã ib, pro share cho mình bản đó với, trải nghiệm thử phát ???