Hỏi/ Thắc mắc - Windows 10 Enterprise không có chế độ Grayscale | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 Enterprise không có chế độ Grayscale

jerrydau1

Búa Gỗ Đôi
Em chào các anh em ạ
Trong quá trình sử dụng em cần chế độ Grayscale nhưng trong Win 10 Enterprise khi bật chế độ High Contrast thì không thấy tùy chọn Grayscale trong bảng lựa chọn đâu ạ, các anh em giúp em lựa chọn grayscale với ạ.
Em cảm ơn các anh em rất nhiều ạ

jerrydau1

Búa Gỗ Đôi
Em vừa google được rồi ạ, em cảm ơn anh em đã đọc bài ạ, bên Win 10 Enterprise sử dụng chức năng Grayscale bên Color Filters chứ không phải bên High contrast như thông thường ạ

Piranha

Búa Gỗ
Thanks vì chia sẻ :) Mình có thể biết lý do bạn chọn chế độ này ko {bye}

msnori

Rìu Sắt
Sao b lại thích dùng chế độ này vậy :D

jerrydau1

Búa Gỗ Đôi
Thanks vì chia sẻ :) Mình có thể biết lý do bạn chọn chế độ này ko {bye}
Sao b lại thích dùng chế độ này vậy :D
Trong quá trình sử dụng khi làm việc, khi cần vào facebook hoặc các trang báo để đọc thì mình bật chế độ này, mọi người xung quanh nhìn vào màn hình mình đỡ bị thu hút hơn so với màu sắc khi để màn hình bình thường :D lí do của em đơn giản vậy thôi các bác ạ

msnori

Rìu Sắt
Trong quá trình sử dụng khi làm việc, khi cần vào facebook hoặc các trang báo để đọc thì mình bật chế độ này, mọi người xung quanh nhìn vào màn hình mình đỡ bị thu hút hơn so với màu sắc khi để màn hình bình thường :D lí do của em đơn giản vậy thôi các bác ạ
Hợp lý. Mình sẽ thử xem sao