Windows 10 đời đầu v1507 sau 8 năm được rebuild siêu nhẹ tích hợp office 2013 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 đời đầu v1507 sau 8 năm được rebuild siêu nhẹ tích hợp office 2013

montagiu

Rìu Sắt
Đã update lại link iso rồi nhé mọi người, Cả 2 bản no soft và full soft đều không nâng ver, khỏi cần chặn update làm gì, win chỉ update bản vá (cumulative update) , feature update không hoạt động nhé

Phiên bản Windows 10 Pro rút gọn được rebuild lại từ bộ cài Windows 10 đời đầu version 1507 chính thức. Windows có mã hiệu OS Build 10240. Mình làm bộ cài này đáp ứng cho nhu cầu sử dụng của những máy có cấu hình thấp, máy có cấu hình cao làm đồ họa, dựng phim hay máy làm văn phòng đều có hể cài đặt và sử dụng, dưới đây là thông tin phiên bản. Bạn đọc quan tâm có thể tải về cài đặt để trải nghiệm.

Yêu cầu hệ thống:

✓ Bộ xử lý: Bộ xử lý 1 gigahertz (GHz) hoặc nhanh hơn hoặc SoC
✓ RAM: 1 gigabyte (GB) cho 32 bit hoặc 2 GB cho 64 bit
✓ Dung lượng ổ đĩa cứng: 10 GB cho HĐH 32 bit 14 GB cho HĐH 64 bit
✓ Cạc đồ họa: DirectX 9 trở lên với trình điều khiển WDDM 1.0
✓ Màn hình hiển thị: 800x600

Đặc điểm nổi bật của Windows 10 Pro Lite Version 1507

✓ Thích hợp cho máy tính và laptop có cấu hình thấp
✓ Thích hợp cho máy tính văn phòng, máy tính cài phòng game
✓ Máy có cấu hình cao cũng có thể cài trải nghiệm
✓ Rút gọn bớt những tính năng mặc định của Windows 10
✓ Rất nhiều tùy chỉnh nhằm đem lại hiệu suất cao nhất
✓ Không giựt lag, không full disk
✓ Ổn định trong quá trình sử dụng
✓ Vẫn sử dụng được tính năng remote desktop, share và in trong mạng Lan, cài đặt và sử dụng máy in bình thường.
✓ Không cá nhân hóa

Ứng dụng gỡ bỏ:

✓ Windows Apps (Ứng dụng tải về từ Store): chỉ giữ lại ứng dụng: Camera (cho laptop) Calculator, Voice Recorder
✓ Gỡ bỏ vĩnh viễn OneDrive, ứng dụng Mixed Reality Portal, Connect, Quick Assist, Windows Spotlight, Contact, Support

Tùy chỉnh

✓ Tắt Cortana, Windows Ink Workspace
✓ Tắt tìm kiếm web, internet
✓ Tắt tất cả thông báo Notifications và Action Center
✓ Tắt Auto Play, Location
✓ Chặn tự động tải ứng dụng quảng cáo, gỡ bỏ ứng dụng được đề xuất trong Start menu, Quảng cáo trong File Explorer, Mẹo Windows.
✓ Tắt People ghim dưới Taskbar
✓ Ẩn một số mục không cần thiết trong Settings
✓ Tắt thông báo "You have new apps that can open this type of file"
✓ Loại bỏ các mục mặc định Cast to Device, Edit with Paint 3D, Share trong menu chuột phải file và folder
✓ Loại bỏ thư mục 3D Opjects trong Quick Access và This PC
✓ Kích hoạt trình xem ảnh Windows Photo Viewer
✓ Kích hoạt sẵn .NET Framework 3.5
✓ Explore mở This PC

Các phần mềm được cài sẵn:

✓ Winrar 5.00 đã kích hoạt vĩnh viễn
✓ Unikey RC2 x64
✓ Foxit Phantom siêu nhẹ
✓ Microsoft Office 2013 x64 Pro Plus tự động kích hoạt bản quyền và gia hạn vĩnh viễn
✓ MS Edge Chromium mới version 112.0.1722.58

Hình ảnh

Link tải AIO no soft nguyên gốc + Full soft auto active vĩnh viễn

Tên file: WIN10_1507_PRO_OEM_X64.rar
Pass giải nén: 0905747696
Ngày cập nhật: 03 tháng 05, 2023
Dung lượng: 3,81 GB
Ngôn ngữ: English (en-US)
Link tải: Google Drive

Sửa lần cuối:

DuyMinh93

Gà con
Bản này lược bỏ Store rồi nên app thì cũng không quan trọng. Còn phần mềm gì mà không thể cài được vậy bác ?? Bác có thể cho mình biết được ko
Version cũ quá thì nhiều phần mềm, game không support, như windows terminal hay uncharted 4 chẳng hạn

M E N

Búa Đá
Vâng thanks bác.
Hiện e đang cần 1 bản LTSB 2015 IOT, bác có thì cho e xin với ạ. Nosoft ạ {ah}{ah}
Đây :
LTSB 2015 IoT - 64bit
LTSB 2015 IoT - 32bit

if i could tell you

Rìu Chiến
Đây :
LTSB 2015 IoT - 64bit
LTSB 2015 IoT - 32bit
phét vừa thôi phen !
Bản IoT Enterprise bắt đầu có từ ver 1903 (năm 2019)
Bản IoT Enterprise LTSC bắt đầu có từ Ver 21H2 (cuối năm 2021)
2015 lấy đâu ra IoT LTSB ????

assasin13890

Búa Đá Đôi
Đây :
LTSB 2015 IoT - 64bit
LTSB 2015 IoT - 32bit
Thanks bác nhiều nhiều. Chính nó đó ạ {ah}

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Bản này lược bỏ Store rồi nên app thì cũng không quan trọng. Còn phần mềm gì mà không thể cài được vậy bác ?? Bác có thể cho mình biết được ko
trước mình có cài visual studio 2019 trên máy win 10 ko đc . check ra thì vesion win 10 là 10240 và vs 2019 ko nhận vesion này

montagiu

Rìu Sắt
trước mình có cài visual studio 2019 trên máy win 10 ko đc . check ra thì vesion win 10 là 10240 và vs 2019 ko nhận vesion này
Thường thì sẽ có yêu cầu cấu hình của soft, bản này kế nhiệm win 8, nhẹ ngang win 7, mình dùng trước kia thấy phần mềm gì cài win 7 được thì cài trên bản này đều được. Cảm ơn bạn đã thông tin nhé