Hỏi/ Thắc mắc - Win 10 wifi chập chờn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win 10 wifi chập chờn

lehoang226

Búa Gỗ
Cho mình hỏi về vụ wifi trên win 10 bị chập chờn.

Mạng nhà mình vào bằng điện thoại, ipad vẫn bình thường (mình họp online bằng điện thoại hoặc ipad thì không bị gián đoạn).
Nhưng vào bằng laptop win10 thì có hiện tượng chập chờn. Hầu như icon mạng luôn hiển thị là Không có kết nối (hình quả cầu), nhưng vẫn vào mạng được. Tuy nhiên mạng thường bị rớt khi đang họp online, hoặc có lúc lag 1-2 giây. Mình chọn troubleshoot thì có yêu cầu reset. Nhưng reset xong vẫn bị lại như cũ.
Thỉnh thoảng icon mạng lên lại bình thường thì mạng mới ổn định được. Nhưng không kéo dài được lâu.

Có ai biết cách khắc phục giúp mình mới.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
đổi bản win khác đi bác ạ, trên vnz có mấy bản lite siêu nhẹ 2GB ấy (nếu bác sợ nặng)
còn máy bác dư cấu hình thì đổi bản enter mà dùng sẽ ổn định hơn.
giờ đâu phải cái thời win xp win 7, đổi cái win sợ lên sợ xuống, ngại cài, ngại khổ ngại lâu ngại lỗi các kiểu

lehoang226

Búa Gỗ
đổi bản win khác đi bác ạ, trên vnz có mấy bản lite siêu nhẹ 2GB ấy (nếu bác sợ nặng)
còn máy bác dư cấu hình thì đổi bản enter mà dùng sẽ ổn định hơn.
giờ đâu phải cái thời win xp win 7, đổi cái win sợ lên sợ xuống, ngại cài, ngại khổ ngại lâu ngại lỗi các kiểu
máy mình mới cài win10 pro download gốc MS chưa đc 2 tháng nữa bạn ơi.
Tháng đầu mình vẫn dùng tại nhà mấy ngày thì thấy bình thường. Nửa tháng nay dùng ở nhà thì vẫn bình thường. Mà mấy ngày gần đây mới bị vậy, mà đợt này lại có update mấy lần nên không rõ là do mạng nhà mình hay do update nữa.

a01664468286

Búa Gỗ
Bệnh chung windows 10 rồi. Hồi trước tui dùng LTSC thì không sao, dạo này update nó lại bị dính. Càng update bản mới nó càng bị nặng. Giờ tui chơi luôn Win 11 vẫn bị nhưng tần suất ít hơn :)

lehoang226

Búa Gỗ
Bệnh chung windows 10 rồi. Hồi trước tui dùng LTSC thì không sao, dạo này update nó lại bị dính. Càng update bản mới nó càng bị nặng. Giờ tui chơi luôn Win 11 vẫn bị nhưng tần suất ít hơn :)
Vậy nhiều khả năng đúng tình trạng này do mình mới update rồi.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
bác cứ tin em đi, bác sửa lặt vặt xong nó cũng bị lại thôi, nó không bị chỗ này nó cũng sẽ phát sinh chỗ khác.
bác tải cái bản win mới nhất có sẵn update về cài 1 phát rồi dọn ổ đĩa là nó hết bị liền, cũng không có lỗi lặt vặt nữa.
driver cũng mở windows update lên mà cắm máy kéo, đừng có nghe mấy ông kia dùng soft offline với soft bên thứ 3.
đã dùng windows 10 (thậm chí 11) là phải vậy, phải thay đổi cái tập tính ngày xưa đi