Hỏi/ Thắc mắc - Win 10 pro 1709 cập nhật xong mất chương trình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win 10 pro 1709 cập nhật xong mất chương trình

Chào anh em !
Cho em hỏi có anh em nào bị lỗi cập nhật win 10 như mình không?
- Máy tính của mình chạy win 10 pro 64bit 1709 , tự động cập nhật win xong, đang làm việc, tự động chuyển sang màn hình đen và khởi động lại máy tính, vào lại win thì toàn bộ các chương trình cài đặt để làm việc bị gỡ bỏ hoàn toàn như win mới vậy.
- Kiểm tra trongổ C thì có thư mụcWindows.old , các chương trình làm việc vẫn còn trong đó.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Nó có hiện thông báo hay gì không? Cái này là dạng update cài mới rồi.

Nó có hiện thông báo hay gì không? Cái này là dạng update cài mới rồi.
Chỉ hiện thông báo win cập nhật đề nghị khởi động lại máy tính sau đó tự động chuyển sang màn hình đen và khởi động lại máy tính,
- check winver thì vẫn là 1709 nhưng toàn bộ chương trình bị mất, win trắng.
- Đây là lần đầu tiên mình gặp trường hợp này, vì cập nhật win hầu như vẫn giữ nguyên chương trình, còn nếu cập nhật theo kiểu cài mới thì phải có thông báo và lựa chọn. Nếu sau khi cập nhật verwin lên 1903 hoặc ver khác thì còn nói là cập nhật cài mới hoàn toàn.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Chỉ hiện thông báo win cập nhật đề nghị khởi động lại máy tính sau đó tự động chuyển sang màn hình đen và khởi động lại máy tính,
- check winver thì vẫn là 1709 nhưng toàn bộ chương trình bị mất, win trắng.
- Đây là lần đầu tiên mình gặp trường hợp này, vì cập nhật win hầu như vẫn giữ nguyên chương trình, còn nếu cập nhật theo kiểu cài mới thì phải có thông báo và lựa chọn. Nếu sau khi cập nhật verwin lên 1903 hoặc ver khác thì còn nói là cập nhật cài mới hoàn toàn.
Cũng là lần đầu mình thấy. Chắc có lỗi phát sinh rồi.

triofm

Rìu Sắt
Ổ cứng còn nhiều chỗ không bạn. Thường khi cập nhật nó tạo ra một phân vùng để lưu thông tin cập nhật. Nhưng nếu ổ bạn đầy nó không tạo được phân vùng thì nó bị lỗi

Ổ cứng còn nhiều chỗ không bạn. Thường khi cập nhật nó tạo ra một phân vùng để lưu thông tin cập nhật. Nhưng nếu ổ bạn đầy nó không tạo được phân vùng thì nó bị lỗi
Ổ cứng còn 92G bạn ah, cập nhật các parket dưới 1G thì ko cần nhiều dung lượng lắm đâu bạn. thanks bạn.

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
Theo mình nghĩ trong quá trình update đã xảy ra lỗi, hệ thống không tiếp tục được mà đành phải tự động reset windows rồi. Mình nghĩ bạn nên cài lại ứng dụng mình cần đi, chứ đừng khôi phục

sonha

Rìu Sắt
Cho nên là bây giờ, tốt nhất là dùng win LTSB LTSC sẽ ko bao giờ bị tình trạng update lỗi win nữa.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Cho nên là bây giờ, tốt nhất là dùng win LTSB LTSC sẽ ko bao giờ bị tình trạng update lỗi win nữa.
Không ai có thể chứng minh được bạn nhé. Windows nào cũng có lỗi thôi. Không có gì là tuyệt đối.

Theo mình nghĩ trong quá trình update đã xảy ra lỗi, hệ thống không tiếp tục được mà đành phải tự động reset windows rồi. Mình nghĩ bạn nên cài lại ứng dụng mình cần đi, chứ đừng khôi phục
Mình đã cài lại win luôn rồi, chứ nếu dùng win cập nhật bị lỗi như vậy theo mình nghĩ là ko nên, vì dzui dzui nó lại lỗi nữa lại khổ

hitman1990vn

Búa Gỗ
Mình đã cài lại win luôn rồi, chứ nếu dùng win cập nhật bị lỗi như vậy theo mình nghĩ là ko nên, vì dzui dzui nó lại lỗi nữa lại khổ
Máy e mấy đợt cập nhật lên thì xuất hiện một số lỗi, máy chậm hẳn đi nhưng không dám cài lại vì nó đang bản quyền và reset lại cũng ko dc vì mất file gốc. Bác lên win1 10 mới thấy okie chứ ah

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Máy e mấy đợt cập nhật lên thì xuất hiện một số lỗi, máy chậm hẳn đi nhưng không dám cài lại vì nó đang bản quyền và reset lại cũng ko dc vì mất file gốc. Bác lên win1 10 mới thấy okie chứ ah
Bản quyền theo dạng nào mà bạn sợ mất bản quyền? Ví dụ Insider thì chỉ cần đăng nhập lại email. OEM thì cài lại nó tự nhận thôi.

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
Bản quyền theo dạng nào mà bạn sợ mất bản quyền? Ví dụ Insider thì chỉ cần đăng nhập lại email. OEM thì cài lại nó tự nhận thôi.
theo lời bạn đó nói thì chắc là không phải win 10 mà thấp hơn nên mới sợ mất bản quyền