Hỏi/ Thắc mắc - Win 10 bị lỗi kmode exception not handled | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win 10 bị lỗi kmode exception not handled

hai thanh

Gà con
Xin chào các bạn
Có ai biết cách khắc phục lỗi kmode exception not handled không vậy. Cứ mỗi lần mình mở VMware Workstation Pro lên là bị như vậy. Mình đã cài lại win rồi mà nó vẫn bị như vậy.
Mong anh e giúp đỡ
Cảm ơn anh em

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn phải show file dump lên , ít ra còn có thể biết do đâu

chào anh -chị , e cũng có mua máy laptop ở cửa hàng laptop mỹ con laptop cũ 6410. mà e cài win 10 cũng vẫn chậm ạ. moi người chỉ cho e . làm sao cho máy chạy nhanh hơn dc k , e cám ơn trước.

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
chào anh -chị , e cũng có mua máy laptop ở cửa hàng laptop mỹ con laptop cũ 6410. mà e cài win 10 cũng vẫn chậm ạ. moi người chỉ cho e . làm sao cho máy chạy nhanh hơn dc k , e cám ơn trước.
muốn nhanh bạn nâng cấp lên ssd nhé, nếu máy có ổ cd thì có thể tháo nó ra và lắp ổ ssd mới vào đó thông qua cadybay, giá cả cady bay và ssd giờ rẻ rồi bạn tầm 500k cho ssd và 100k cho cadybay.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn chịu khó nâng ổ cứng thành SSD nhé , ssd giờ cũng khá là rẻ rồi , 500k đổ lại , muốn tận dụng HDD cũ thì thêm tầm 150k hoặc đặt trên các gian hàng online sẽ rẻ hơn. Nếu dư tiền thì có thể nâng thêm RAM . CPU của bạn khá yêu nhưng để đáp ứng nhu cầu làm văn bản , giải trí thông thường thì vẫn ok