Hỏi/ Thắc mắc - Về các loại license của Windows 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về các loại license của Windows 10

honghoavi

Búa Đá
Dear các bạn vnzers mình có vài license windows 10 được gởi trong email như sau

Windows 10 N (Multiple Editions), Version 1803 (Updated March 2018) 32/64-bit (English)
Product Key: TX9XD-98N7V-6WMQ6-BX7FG-H8Q99 (key này không thực)

Mình nghe nói là cái key dạng này cài đặt đến 5 máy 1 key. Nên muốn hỏi các bác về các loại key của Window 10 và vì sao mà key này càiđược tận 5 máy...
Windows 10 N (Multiple Editions), Version 1803 (Updated March 2018) 32/64-bit (English) → dòng chữ này có nghãi là gì cụ thể
- chữ "N"
- Multiple Editions

Cảm ơn các bạn

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Đầu tiên, key bạn đưa lên là key KMS 180 ngày dành cho phiên bản Win 10 Core/ Home, key này dùng được cho nhiều máy với thời gian tối đa là 180 ngày.
Chữ cái "N" (viết tắt của Not with Media Player - Không bao gồm Media Player) tức là phiên bản Windows của bạn sẽ không có Windows Media Player.

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Windows 10 N (Multiple Editions), Version 1803 (Updated March 2018) 32/64-bit (English) → dòng chữ này có nghãi là gì cụ thể
- chữ "N"
- Multiple Editions
N bác trên đã giải thích là không đi kèm Media Players
Multiple Editions là tùy chọn nhiều bản (core/home), thường là mấy bác đóng gói lại, trong đó có hơn 1 phiên bản trên cùng 1iso.
Diễn giải cụ thể cho cụm trên của bác là bản cài cập nhật 1803 ( đã update đến 03/2018) cho một số phiên bản (dòng sản phẩm) hệ điều hành Windows 10, ko kèm Window Media (trình đọc nhạc mặc định), tùy chọn cả hệ 32bit, và 64bit trong đó (thay vì Microsoft đóng lẻ từng phiên bản)
Cái này bao gồm: bản cài gốc ban đầu, và cập nhật đến phiên 1803, năm nay mà ra nữa thì sẽ có 19xx gì rồi thì phải (Hiểu là cộng gồm các cập nhật theo từng dòng sản phẩm, theo từng mùa)

honghoavi

Búa Đá
Đây là
Đầu tiên, key bạn đưa lên là key KMS 180 ngày dành cho phiên bản Win 10 Core/ Home, key này dùng được cho nhiều máy với thời gian tối đa là 180 ngày.
Chữ cái "N" (viết tắt của Not with Media Player - Không bao gồm Media Player) tức là phiên bản Windows của bạn sẽ không có Windows Media Player.

Key này của bên HQ gởi cho bên chi nhánh bên mình dùng cho các máy trong công ty nên chắc là KMS. Mình sẽ thử cài đặt xong xem sau 180 nó active như thế nào :)

Tks các bác trả lời nhanh gọn :)