Hỏi/ Thắc mắc - Update bản windows 10 Home lên bản pro hoặc Entersprise lỗi? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Update bản windows 10 Home lên bản pro hoặc Entersprise lỗi?

nilt02

Búa Đá
hi các bạn
cho mình hỏi mình mới mua laptop nhưng do phải dùng phần mềm kỹ thuật nên cần bản Pro hoặc cao hơn, theo hướng dẫn thì cần thay key nhưng lại bị lỗi ko thể update này :
" We can't activate Windows on this device because you don't have a valid digital license or product key..."
bạn nào biết share mình với nhé,
thank all

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T exit
copy dòng lệnh ở trên run CMD admin rồi dán vào . Sau khi win upgrade restart lại tìm key bản pro để kích hoạt
code trên là của bác Thuwowngr chỉ đỏ bạn

sau khi lên pro rồi thì ưindows sẽ co sku các edition khác , lúc này có key của bản nào add vào sẽ update thành bản đó

Sửa lần cuối:

nilt02

Búa Đá
Sau đó mở mạng lại và Chạy tool lấy bản quyền số nữa chứ bác :)
mình tưởng nạp key để có bản quyền chứ sao lại chạy tool làm gì nữa bạn ? bạn có đường dẫn ko cho mình xin với
thanks

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình tưởng nạp key để có bản quyền chứ sao lại chạy tool làm gì nữa bạn ? bạn có đường dẫn ko cho mình xin với
thanks
Cái biết mới hữu ích còn cái tưởng thì mơ hồ lắm , vì vậy bớt tưởng sẽ tốt hơn :D

Kal El

Gà con
không liên quan nhưng bác nào biết tắt auto check disk win 10 không? từ hôm update lên cứ phải ấn phím để skip, làm theo trên mạng mà vẫn ko đc!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cũng không được bác ạ!
Bạn run CMD với admin dán lệnh vào thử xem . Nó là lệnh buộc win ko check nữa , tại sao lại ko được là thế nào nhỉ
Máy tôi cũng từng bị win check disk và dùng lệnh trên là nó ko check nữa

Thường bị lỗi check disk này là do người dùng chia thêm ổ đĩa hoặc là xóa và gộp , nó thay đổi cấu trúc ký tự ổ đĩa nên hệ thống nó cần check và sửa lỗi

Sửa lần cuối: