Hỏi/ Thắc mắc - Tắt mật khẩu đăng nhập Win 10 - 2004 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tắt mật khẩu đăng nhập Win 10 - 2004

dosonpk

Rìu Sắt
Các bản win10 trước đây mình tắt được khi làm theo các hướng dẫn tìm thấy được từ Google.
Hôm qua mua đc ổ SSD về thay, rồi cài lại Win.

Mình down bộ cài Win10 2004 ISO mới từ post của mod dongle905. Máy hoạt động trơn mượt.
Chỉ có điều mình làm theo các bước hướng dẫn bỏ qua hỏi mật khẩu để vào thẳng Window.
Thì sao lần này mình không thấy chỗ tick vào ô, như hướng dẫn trong ảnh nữa.

Có phải bản win10 2004 thay đổi gì không, hay có còn cách nào không mọi người ơi?
Mình đã thử các cách như sửa Regedit cũng ko có được.

ACE rành về máy tính, xin giúp mình.

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn thử xem nhé!

Start → Settings → account → Your info → Sign in with a local account instead.

Nhập mật khẩu ĐĂNG NHẬP
máy tính vào. Nếu sử dụng tài khoản Microsoft thì đây chính là mật khẩu của tài khoản Microsoft.

Nhấn Next để tiếp tục

User name sẽ hiện mặc định mà bạn đã đặt trước đó.

Bỏ trống các ô password, Reenter password, Password hint .

Next.

Log in lại
là xong.

dosonpk

Rìu Sắt
Ko cần làm thủ công. Bạn down tools này về rồi điền thông tin vào, sau đó nhấn Kích Hoạt là nó tự đăng nhập cho bạn
Link | https://docs.microsoft.com/en-us/sysinternals/downloads/autologon
Mod đề xuất tool hay quá. Tool từ 2016 tới nay mà ko biết {big_smile}
Cám ơn mod {feel_good}

Bạn thử xem nhé!

Nhập mật khẩu ĐĂNG NHẬP
máy tính vào. Nếu sử dụng tài khoản Microsoft thì đây chính là mật khẩu của tài khoản Microsoft.

Nhấn Next để tiếp tục

Next.

Log in lại
là xong.
Cám ơn bro, mình test tool bên trên mod thấy nó hoạt động ok.
Để mình thử cài máy khác, rồi test theo cách này của bro xem nhé {byebye}

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Bạn thử xem nhé!

Nhập mật khẩu ĐĂNG NHẬP

Nhấn Next để tiếp tục

Next.

Log in lại
là xong.
Cách này của bạn mình mới thử rồi, nó out tk MS ra, đăng nhập bằng tk Local, cách bạn trên cần là bỏ qua mật khẩu lúc đăng nhập à, ko out tk MS ra.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cách này của bạn mình mới thử rồi, nó out tk MS ra, đăng nhập bằng tk Local, cách bạn trên cần là bỏ qua mật khẩu lúc đăng nhập à, ko out tk MS ra.

Bạn thử vào lại giao diện như hình, chọn user cần xoá password, chọn Ctrl+Alt+Del, chọn change password, tại đó bạn type Old-password, kế đến 2 mục dưới là New pass và Confirm thì bạn để trống, sau đó click next. Bạn làm thử xem có OK không nhé?

password 2020-09-05_075554.png

Windows XPE

Búa Đá Đôi
đùa cài win chưa bao giờ có mấy mục này, thế mà ae làm thế nào cho nó hiện ra vậy

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
đùa cài win chưa bao giờ có mấy mục này, thế mà ae làm thế nào cho nó hiện ra vậy
Muốn cho nó hiện ra cũng dễ thôi bạn, đây là giao diện user accounts của bản Win 2004, bạn Right-click on Start\ chọn Run\ type: netplwiz là nó hiện ra cái giao diện ở cmt #6 ngay.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn có thể tham khảo để gọi những thứ ko tìm thấy = các menu thông dụng từ windows explore

Xổ cái mục hide ra có rất nhiều lệnh gọi các cửa số , vì là tổng hợp trước kia nay sẽ có 1 số lệnh ko tương thích trên win10

Sửa lần cuối:

khue57

Búa Gỗ Đôi
Đây là hủy (bỏ) mật khẩu khi đăng nhập WIN, nhưng bản mới 2004 này khi cài tôi không thể bỏ qua khoản thủ tục này như các bản Win trước đây, rất bức xúc,rườm rà vì PC của gia đình. Tôi định thử không nối mạng khi cài Win có "hành sử" như vậy không?

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đây là hủy (bỏ) mật khẩu khi đăng nhập WIN, nhưng bản mới 2004 này khi cài tôi không thể bỏ qua khoản thủ tục này như các bản Win trước đây, rất bức xúc,rườm rà vì PC của gia đình. Tôi định thử không nối mạng khi cài Win có "hành sử" như vậy không?
Do bạn cài đặt mà không đọc thôi, chứ làm gì mà khôgn thể bỏ qua thủ tục như bạn nói. Chỉ là mỗi bản win nó thay đổi cách nhìn, lúc ở chỗ này, lúc ở chỗ kia làm bạn thấy phức tạp, chứ mà đọc được hết chữ trên màn hình thì nó vẫn như các bản win "đời cũ".

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Lúc bắt đầu cài WIN 2004 thì ở giao diện password nó không có phần Next cho bạn sao? Bên tôi ở giao diện đó thì tôi để trống và chỉ nhấn Next là xong, không bị type password khi boot vào Win nữa.