Nhờ tư vấn - Sửa lỗi Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Sửa lỗi Windows 10?

aijin

Gà con
Thời gian gần đây pc của mình hay gặp lỗi:đang dùng thì bị đơ không thể làm gì được chỉ có thể tắt nóng bằng cách nhấn và giữ nút nguồn.Đôi lúc đang dùng bị tắt phụt rồi hiện màn hình xanh và báo lỗi như hình dưới.Các bác giúp em tìm nguyên nhân và cách khắc phục với chứ cứ tình trạng này chẳng mấy chốc lại đi cái ổ cứng mất thôi.(Pc của em là máy đồng bộ Dell Xps8300)
Đây là cấu hình máy:

Còn đây là báo lỗi:

aijin

Gà con
Bạn có thể chụp cái hình bự bự tí được ko bạn ! Mình nheo mắt nhìn mãi ko thấy được mã lỗi
Mã lỗi:Stop Code SYSTEM THREAD EXCEPTION NOT HANDLED
Ảnh chụp hơi mờ bạn xem giúp nhé.Thank!

Hamano Kaito

Moderator
Theo như mình đọc trên mạng thì lỗi này là lỗi ko tương thích driver card màn hình (Hoặc driver của Audio). Có thể là của Intel, AMD hoặc là Nvidia
Bạn thử xóa driver card màn hình (hoặc của audio) rồi test lại thử xem. Có thể cài bản cũ hơn đừng để Windows Update lên

congiun

Búa Gỗ
Bạn thử dùng Display driver Uninstaller sau đó gỡ hết mọi thử và khởi động lại rồi bắt đầu để windows auto detect driver thử xem. Chúc bác thành công.

aijin

Gà con
Theo như mình đọc trên mạng thì lỗi này là lỗi ko tương thích driver card màn hình (Hoặc driver của Audio). Có thể là của Intel, AMD hoặc là Nvidia
Bạn thử xóa driver card màn hình (hoặc của audio) rồi test lại thử xem. Có thể cài bản cũ hơn đừng để Windows Update lên
Bạn thử dùng Display driver Uninstaller sau đó gỡ hết mọi thử và khởi động lại rồi bắt đầu để windows auto detect driver thử xem. Chúc bác thành công.
Cảm ơn các bác,em cài lại win rồi để theo dõi xem thế nào rồi lại nhờ các bác.