Hỏi/ Thắc mắc - Remote desktop qua tk Mic | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Remote desktop qua tk Mic

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Xin chào, cho mình hỏi mình có máy tính ở cơ quan dùng tk Mic để đăng nhập, ko sử dụng tk local. Máy ở nhà cũng dùng chính tk Mic này, mình remote vô máy cơ quan thì nó yêu cầu nhập pass. Thông thường cùng 1 user+pass nó sẽ vô thẳng, còn tk Mic thì đòi pass, mà mình điền pass của tk Mic mà vẫn ko được. Có GG tìm hiểu thì cần tạo 1 tk local. Cho mình hỏi có cách nào remote chỉ cần tk Mic, ko cần local được ko? Cám ơn,

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mỗi máy nó có quyền admin riêng mà bạn dù rằng ở hai máy khi khởi chạy bạn dùng = tài khoản của Microsoft. Bạn cứ để ý khi ở mỗi máy (khởi động cùng chung tài khảo MS) bạn muốn làm gì nó, như cài đặt, chỉnh, xóa cái gì thuộc về hệ thống hay phần mềm mới nó đòi hỏi phải thực hiện với quyền cao nhất không?

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Mỗi máy nó có quyền admin riêng mà bạn dù rằng ở hai máy khi khởi chạy bạn dùng = tài khoản của Microsoft. Bạn cứ để ý khi ở mỗi máy (khởi động cùng chung tài khảo MS) bạn muốn làm gì nó, như cài đặt, chỉnh, xóa cái gì thuộc về hệ thống hay phần mềm mới nó đòi hỏi phải thực hiện với quyền cao nhất không?
tk Mic của mình cũng là Administrator. Còn tk local Administrator thì mặc định bị khóa.

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Bạn cần bật lại tài khoản local lên, rồi add user đó vào danh sách cho phép remote desktop là sẽ truy cập được, máy mình cũng dùng tài khoản MS, remote cũng bị như trên, mình xử lý như vậy đã thành công.
Chắc cách này thôi :)