Hỏi/ Thắc mắc - reactive win 10 có dgt key | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc reactive win 10 có dgt key

tophuctho

Gà con
Máy mình bị lỗi nên reset win 10 lại, lúc trước đã active có digital key win 10, h reset xong thì active nó báo lỗi như vầy. Mình có active office 2k16 bằng tool nên ko bít có ảnh hưởng gì ko. Thank
7c81cbf4-733e-4bec-9cdb-754c5073755b

0c230738-985f-4fae-bef9-245b21876348

Sửa lần cuối:

tophuctho

Gà con
Mở mạng +Mở Windows Update> Chạy Settings > Windows Update & Security > Activation > Changer Product Key > Nhập key: VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
Nếu máy đã có Digital trước thì chắc chắn sẽ phục hồi.

thank bác, mình đã nhờ support micr remote vô xem máy cũng active bằng key như trên y bác cũng ko được, chán quá reset lun thì tự nó active bình thường, nghi win 10 điên điên thui.

tophuctho

Gà con
Dân IT mà dùng cách reset windows vậy thì chưa pro :D
vậy cho hỏi ngoài reset ra thì mần sao win cho sạch do virus và lỗi hệ thống ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
vậy cho hỏi ngoài reset ra thì mần sao win cho sạch do virus và lỗi hệ thống ?
Cài mới nó nhanh hơn mấy lần reset mà win sạch 100 phần 100 , tỉ lệ lỗi win khi reset ko phải ít .
Máy sau khi hoàn tất các loại soft cần thiết là tạo ngay 1 file ảnh , với terabyte thì sẽ nhanh hơn reset và cài mới windows nhiều lần

tophuctho

Gà con
Cài mới nó nhanh hơn mấy lần reset mà win sạch 100 phần 100 , tỉ lệ lỗi win khi reset ko phải ít .
Máy sau khi hoàn tất các loại soft cần thiết là tạo ngay 1 file ảnh , với terabyte thì sẽ nhanh hơn reset và cài mới windows nhiều lần

oh cái này mới nghe, để ngâm cứu tìm hiểu thử xem, chứ trên win 10 thấy hay nhất là món reset này, như trên mac os vậy.

tophuctho

Gà con
Bạn là IT mà trước khi reset Windows 10.Đã sử dụng lệnh này chưa vậy
Chạy từng lệnh/Enter cho mỗi dòng
Không có trích dẫn
chạy những dòng này liên quan đến tình trạng máy mình trước khi quyết định reset? Bác biết rõ tình trạng máy mình bị sao ko mà gõ những dòng lệnh đó là cần thiết?

tophuctho

Gà con
DLC không có Terabyte nên bạn thấy lạ khi bạn @sec0 nói là đúng rồi, Terabyte làm bản backup và restore nhanh hơn Acronis, hay là Norton Ghost đó.
mình xưa h ko dùng bất kỳ tool nào để backup máy cả, cần thì reset hoặc cài lại thui, chủ trương xưa h ko xài ghost bác ơi.

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
chạy những dòng này liên quan đến tình trạng máy mình trước khi quyết định reset? Bác biết rõ tình trạng máy mình bị sao ko mà gõ những dòng lệnh đó là cần thiết?
Để quyết dịnh chính xác nên Reset hay Repair Windows 10 Image với lệnh DISM
Cách này sẽ nhanh hơn nhiều bạn à