Hỏi/ Thắc mắc - reactive win 10 có dgt key | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc reactive win 10 có dgt key

tophuctho

Gà con
Để quyết dịnh chính xác nên Reset hay Repair Windows 10 Image với lệnh DISM
Cách này sẽ nhanh hơn nhiều bạn à
cái này theo mình nếu máy bị lỗi thui, còn máy mình do bị virus rất nặng, sau khi quét dọn sạch sẽ thì coi như tan hoang đến mở cã chrome còn ko được nữa mà. H đi chỉnh sữa từng soft này kia rất phiền nên thui reset lại, vì pc đang từ win 7 mình up lên win 10 xài đến h là đủ hiểu system cổ xưa thế nào rùi.
Reset xong thì mất active, reactive thì báo lỗi có thể do sau khi cài office mình chạy tool active nên nó đụng vô actvie win lun. Đã chat và nhờ micr remote vô support nhưng chả tác dụng, đành cài lại win lun. Còn nếu bác thấy những lệnh bác gõ bên trên hay và tác dụng fix lỗi system máy tốt thì mình copy cái tool chứa virus bác chạy thử xem sau khi quét sạch virus rùi có bình thường như trước ko.
Này tùy trường hợp chứ bác, đâu phải tình trạng nào cũng xài y như nhau.

tophuctho

Gà con
Tôi thì luôn làm một bản backup để dành lúc thấy máy chạy ổn định nhất, có gì rắc rối thì restore lại là xong.
Trước cũng check point trong win kiểu vậy, sau restore ra thấy chả ăn thua gì cả, cứ reset hay cài là thấy sạch nhất, tốn xíu công cài lại soft thui mà bác.
Còn mấy cái ghost này kia xài từ xp thấy ko hợp với bản thân lắm nên thui lun, ai làm gì làm, cổ hủ đi cài máy lại ko thui ah

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trước cũng check point trong win kiểu vậy, sau restore ra thấy chả ăn thua gì cả, cứ reset hay cài là thấy sạch nhất, tốn xíu công cài lại soft thui mà bác.
Còn mấy cái ghost này kia xài từ xp thấy ko hợp với bản thân lắm nên thui lun, ai làm gì làm, cổ hủ đi cài máy lại ko thui ah
Dùng máy tính theo mỗi tính cách riêng của từng cá nhân . Nhưng cố chấp thì chỉ thiệt cho mình thôi .

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Tôi thì luôn làm một bản backup để dành lúc thấy máy chạy ổn định nhất, có gì rắc rối thì restore lại là xong.
cách này cũng khá hay nhưng khi cần em thấy dễ vấp là cài lại khá khá phần mền và update lên do bản backup này để càng lâu càng dễ từ bỏ. :(