Hỏi/ Thắc mắc - Phần Protection History của Window Defender bị lỗi hiển thị? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần Protection History của Window Defender bị lỗi hiển thị?

h3ong0x

Búa Gỗ
Cách đây 3 tuần mình có tải bộ Adobe về để vọc vạch. Mình giải nén xong định lao vào cài rồi Cr@ck thì thằng Window Defender nó tóm và nó không cho cài.

Vào phần Protection History thì mình đã remove file Cr@ck đó đi rồi mình xóa luôn cái folder Adobe luôn không cài nữa.

Tiếp tục quét toàn ổ cứng thì phần Protection History vẫn hiện ra cảnh báo con virus này. Mình quét nhiều lần vẫn bị.

Mấy bạn giúp mình giải quyết vụ này với ạ ? Mặc dù đã xóa lịch sử + remove + block folder cũng không được.

Mình không up ảnh được mấy bạn thông cảm click vào link trên giúp mình hen. Mình cám ơn mấy bạn nhiều :(

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

chuixoixa

Rìu Bạc
Bấm vô nút Actions và chọn các tùy chọn nó đứa ra như Fix, remove, bỏ qua, phục hồi.

Thứ quỷ Windows defender quét này nọ rồi cách ly chứ có làm cỏ tiền trảm hậu tấu như Norton hay Malwarebytes đâu cho nên nó ra mấy cái thông báo chả biết từ đời nào.

4rum mình có topic chia sẽ key norton đó bạn.

h3ong0x

Búa Gỗ
Bấm vô nút Actions và chọn các tùy chọn nó đứa ra như Fix, remove, bỏ qua, phục hồi.

Thứ quỷ Windows defender quét này nọ rồi cách ly chứ có làm cỏ tiền trảm hậu tấu như Norton hay Malwarebytes đâu cho nên nó ra mấy cái thông báo chả biết từ đời nào.

4rum mình có topic chia sẽ key norton đó bạn.

Mình nghĩ là do mình. Khi nó cảnh báo thì mình xóa folder luôn á. Rồi mình mới remove nó đi. Nên nó xảy ra lỗi này :(

chuixoixa

Rìu Bạc
Mình nghĩ là do mình. Khi nó cảnh báo thì mình xóa folder luôn á. Rồi mình mới remove nó đi. Nên nó xảy ra lỗi này :(
Tại nó còn mắc lại cái thông báo thôi chứ đâu còn con vi trùng nào, bạn xử lý bằng cách Actions chọn Remove hay fix là xong. Windows Defender không được thông minh lắm. Nếu mình không làm cái thông báo đó nó hiện hoài luôn (ớn)

anhct

Gà con
bạn lên gg search cái tắt real time protection rồi mở lại thử xem, trước mình nghịch cũng bị quả vậy.

1 là tắt real time protection rồi bật lại, 2 là tắt cả windows defender rồi bật lại. loanh quanh 2 cái này thôi

h3ong0x

Búa Gỗ

Mình đã xóa thông báo. Nhưng đến khi quét thì vào lại nó vẫn báo =.=. Ức chế vậy chứ

Sửa lần cuối:

h3ong0x

Búa Gỗ
bạn lên gg search cái tắt real time protection rồi mở lại thử xem, trước mình nghịch cũng bị quả vậy.

1 là tắt real time protection rồi bật lại, 2 là tắt cả windows defender rồi bật lại. loanh quanh 2 cái này thôi

Cách của bạn mình đã thử vẫn không được. :(

anhct

Gà con
vậy cách củ chuối nhất là bạn bỏ qua nó đi, vào action rồi ignore {big_smile}

rảnh rỗi cài lại win cho máu {byebye}

h3ong0x

Búa Gỗ
vậy cách củ chuối nhất là bạn bỏ qua nó đi, vào action rồi ignore {big_smile}

rảnh rỗi cài lại win cho máu {byebye}

Giờ dính mấy cái có bản quyền mà lười cài lại win luôn -.-. Mình ngu vl. Giờ mình đang tài bộ Cr@ck này về lại thử rồi cho nó khử xem sao.

Và giờ là 2 cái thông báo mặc dù đã remove @@

Sửa lần cuối:

h3ong0x

Búa Gỗ

Cách của bạn không phải là cách giải quyết tốt. Mình muốn xóa phần lịch sử đã phát hiện ấy. Của bạn là loại trừ không để WD quét với cảnh báo thì nói làm gì.

Mình đã tìm ra cách giải quyết rồi. Dù sao cũng cám ơn các bạn nhiều hen. Lịch sử bảo vệ này sau 30 ngày nó sẽ xóa ra khỏi hệ thống. Đó là 1 tính năng nên không xóa được ấy.

Mình mò mãi mới ra: Đây là link bài viết có 1 bạn thắc mắc rồi được mọi người giải đáp nè:

If you need to delete now.

Delete folder Service C:\ProgramData\Microsoft\Windows Defender\Scans\History\Service .

After deleting the folder Service, off and turn on (OFF>ON) Real-Time protection and Cloud protection.