Nhờ tư vấn - Nhờ upgrade Windows 10 Home (bản quyền OEM theo máy) lên Pro | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ upgrade Windows 10 Home (bản quyền OEM theo máy) lên Pro

Tình hình là e đang muốn upgrade windows 10 từ bản Home lên Pro, mà dạo mấy topic thì toàn thấy phải like và bình luận mới được. Khổ nổi nút like thì có ,à nút bình luận không thấy đâu, nên nhờ các bác giúp.
Cảm ơn

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Tình hình là e đang muốn upgrade windows 10 từ bản Home lên Pro, mà dạo mấy topic thì toàn thấy phải like và bình luận mới được. Khổ nổi nút like thì có ,à nút bình luận không thấy đâu, nên nhờ các bác giúp.
Cảm ơn
Đây bạn, bạn down bản ISO Windows mà bạn muốn về cài vào máy rồi qua topic hỗ trợ kích hoạt nhờ lấy bản quyền thôi. Chịu khó tìm kiếm tí là ra ;).

1. Windows:
https://docs.google.com/spreadsheets/u/1/d/1o5dmOw8jBCVGxFmlMOsKgoIKULMY7tk-TCSz67IJMc4/pubhtml#

2. Kích hoạt bản quyền Windows và Office:

ntquyet247

Rìu Vàng
Muốn bình luận thì kiểm tra xem tài khoản của bạn đã được kích hoạt chưa? Nếu chưa thì kích hoạt qua email. Còn không nhận được mail thì bạn pm trực tiếp cho admin rồi nhờ anh ấy kích hoạt giúp nhé:

FB Admin đây

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Theo mình nhớ, home oem, có down iso win 10 về cài nó vẫn nhận home oem thôi. cứ để bản home. nhờ mí bạn trong group active lên pro.
p/s: mình ko nhớ là bản home -> active bằng key pro có up lên được bản pro hay ko.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Theo mình nhớ, home oem, có down iso win 10 về cài nó vẫn nhận home oem thôi. cứ để bản home. nhờ mí bạn trong group active lên pro.
p/s: mình ko nhớ là bản home -> active bằng key pro có up lên được bản pro hay ko.
1. Đúng là: "có down iso win 10 về cài nó vẫn nhận home oem thôi"
Hoặc Dism ISO chỉ còn mỗi Edition Pro > Upgrade lên Pro và kích hoạt lại.
2. add key Pro online > Kich hoạt Digital Pro
3. add key Gen Pro > Chuyển Home > Pro - Nếu không nhận key > add SKU Pro >add key Pro > Kích hoạt Pro.
>> Nhờ Hỗ trợ trọn gói tại các Topic Hỗ trợ kích hoạt (nhớ đọc quy định #1 và làm theo hướng dẫn)

Sửa lần cuối:

rimocchino

人生をシンプルにするのは心の平和を得る一番良い方法だ。
Máy mình cũng bản home oem bản quyền, mình nhập generic key của MS và chuyển đổi sang bản Pro thành công, không phải cài lại mới từ đầu, đợi mình tìm lại key generic đã dùng nhé

Settings > Update & Security > click Activation > click Change product key........

b thử nhập key này
VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
hoặc
X3W8N-3WQCV-2MXDF-K77MK-7XMP6

lúc đầu mình cứ nhập key 3v66t mãi, nhưng cứ bị báo lỗi ko dùng được key, sau tìm được key 7xmp6 dùng được :d

Search thử thì thấy ghi đó là generic key của MS, b thử xem sao nhé

Sửa lần cuối:

rimocchino

人生をシンプルにするのは心の平和を得る一番良い方法だ。
Key Windows 10 Pro Generic

Key generic này trước t thử mãi mà ko dùng được, cứ bị báo lỗi, dùng key 7xmp6 như t mới thêm vào post ở trên thì dùng được :D

vantung74119

Gà con
dùng tool lấy key digital dùng cũng okie mà.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn
Đây là lệnh add vào CMD is admin của bác thuwowngr
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit
Sau đó restart rồi vào topic của bác ấy mà activator

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Máy mình cũng bản home oem bản quyền, mình nhập generic key của MS và chuyển đổi sang bản Pro thành công, không phải cài lại mới từ đầu, đợi mình tìm lại key generic đã dùng nhé

Settings > Update & Security > click Activation > click Change product key........

b thử nhập key này
hoặc
X3W8N-3WQCV-2MXDF-K77MK-7XMP6

lúc đầu mình cứ nhập key 3v66t mãi, nhưng cứ bị báo lỗi ko dùng được key, sau tìm được key 7xmp6 dùng được :d

Search thử thì thấy ghi đó là generic key của MS, b thử xem sao nhé
Key X3W8N-3WQCV-2MXDF-K77MK-7XMP6 không phải là key Gen Pro.
Nó chỉ là key Pro Retail và thời điểm bạn add có thể nó đang cỏn lượt online > nên nó chuyển Win Home thành Pro và kích hoạt pro luôn.
( Nó là trường hợp 2 mình đã nói ở #5

DTV1993

Búa Gỗ Đôi
Máy mình cũng bản quyền home từ khi mua máy. vậy thì giờ lên pro active thì bản home sau recovery lại sẽ mất bản quyền hả mấy bác ?

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Không mất đâu- Trừ trường hợp thay Main .
(Về lý thuyết thì thay Main vẫn kích hoạt lại Digital được > Thực tế thì không dễ chút nào)
Vậy nếu ko kích hoạt được thì nó là bản quyền Home hả bác? hay mất cả chì lẫn chài?