Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ hướng dẫn cài Windows 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ hướng dẫn cài Windows 10

MrAn19021994

Búa Gỗ
Chào các bác. hiện tại thì đã lâu rồi em chưa cài win 10 từ usb.
Thì lúc xưa em sử dụng ultraiso. mount file iso vào usb. rồi vào chế độ boot. rồi cài thôi à
Mà 4 năm rồi em mới sử dụng laptop lại. cũng gà mờ quá.
GIờ mạn phép các bác. cài win 10 từ usb thì sử dụng phần mềm gì? em có nhờ là cái UEFi gì đó. là để win 10 đc chạy nhanh hơn thì phải

wynalyc

Búa Gỗ Đôi
Thì lúc xưa em sử dụng ultraiso. mount file iso vào usb. rồi vào chế độ boot. rồi cài thôi à
GIờ mạn phép các bác. cài win 10 từ usb thì sử dụng phần mềm gì? em có nhờ là cái UEFi gì đó. là để win 10 đc chạy nhanh hơn thì phải
Sang đây download #4. (windows_10_business_edition_version_1809_updated_sept_2018_x64)
Dùng rufus bung iso ra usb .8gb rồi cài lên ổ cứng laptop như bình thường.

Sao bác k sử dụng phần mềm onekey để nó tự ghost là xong. Việc cần làm chỉ là kiếm bác ghost ngon là đc!

Witch

Búa Gỗ Đôi
Sao bác k sử dụng phần mềm onekey để nó tự ghost là xong. Việc cần làm chỉ là kiếm bác ghost ngon là đc!
Ghost là bóng ma, gọi Win tự cài bằng ông nội.
Ghost là tại các tiệm bán máy ở ngoài họ kiếm về các bản trên mạng đã được làm sẵn hoặc họ tự làm để giải quyết vấn đề với khách hàng khi mua máy ở họ cho nhanh, máy đồng bộ chính hãng thì thường là có sẵn Win có bản quyền rồi, nhưng với những kh mua máy mà họ tự build thì phải cần đến bản Ghost đó để cài vào cho nhanh mà lại đơn giản vì lấy đâu ra bản quyền, họ thêm bớt sao cho main nào cũng chạy được, xài lậu, tắt auto update... Còn Win tự cài thì mỗi máy (main) sẽ có một ID khác nhau, và được VNZ giúp để có đc BQ nữa thì Ghost làm sao bì được

malemkhoang

Rìu Chiến
Ghost là bóng ma, gọi Win tự cài bằng ông nội.
Ghost là tại các tiệm bán máy ở ngoài họ kiếm về các bản trên mạng đã được làm sẵn hoặc họ tự làm để giải quyết vấn đề với khách hàng khi mua máy ở họ cho nhanh, máy đồng bộ chính hãng thì thường là có sẵn Win có bản quyền rồi, nhưng với những kh mua máy mà họ tự build thì phải cần đến bản Ghost đó để cài vào cho nhanh mà lại đơn giản vì lấy đâu ra bản quyền, họ thêm bớt sao cho main nào cũng chạy được, xài lậu, tắt auto update... Còn Win tự cài thì mỗi máy (main) sẽ có một ID khác nhau, và được VNZ giúp để có đc BQ nữa thì Ghost làm sao bì được
==========

Phát biểu dư lày về "Ghost" thì làm gì mà nóc tôn (Norton) chẳng sập.

Witch

Búa Gỗ Đôi
==========

Phát biểu dư lày về "Ghost" thì làm gì mà nóc tôn (Norton) chẳng sập.
Có lẽ bạn hiểu sai ý của mình, mình chỉ nói nôm na về ý này: " Việc cần làm chỉ là kiếm bác ghost ngon là đc! " tức là ý bạn đó đã có onekey ghost (tính năng) và chỉ cần kiếm đâu một bản "ghost" làm sẵn về cho nó tự ghost vào là được chứ mình ko có ý nói đến tính năng của Norton ghost hay onekey ghost... vì mình luôn sử dụng nó sau khi tự cài win và softs. Theo mình hiểu thì phải có bản "ghost" được ai đó làm sẵn như bao bản khác (chỉ cần search Ghost đa cấu hình trên GG thì ra cả đống), trong VNZ này cũng có hoặc ra mua ở ngoài, hoặc mang máy đến các nơi bán máy họ làm chỉ 20p là xong so với bản windows mình tự down về cài vào và nhờ ở thanh viên VNZ lấy BQ. Hơn nữa, có lẽ bạn cũng giống như mình đều muốn sự "tin tưởng", tức là mình khi có thể thì tự cài lấy và nếu là bản "ghost" thì vẫn là bản của mình sau khi mình tự cài vào và tạo ra để sau này dùng vẫn thích hơn là lấy từ nguồn nào đó mà mình không tin tưởng.
Mình chỉ so sánh nôm na như vậy để bạn kia có động lực tìm hiểu và tự cài Win cho mình mà thôi.
Thân!

Sửa lần cuối:

caniquy

Búa Đá
mình thì sài phần mềm 9 hảng của Microsoft lun >> Windows 7 USB DVD Download Tool
đẩ tạo usb cài win7,win10 bằng soft đó, chạy ok
bạn lên mạng tìm cách cài bằng pm trên coi ntn! chỉ 3-4 bước là xong- QUÁ DỄ .good luck {bye}

Sửa lần cuối:

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Thật sự mà nói, ghost không mang tính ổn định, nhất là cài các phần mềm đòi phân quyền.
1 bản ghost đa cấu hình không thể chạy phù hợp 100% trên máy được ghost vì khi làm bản ghost không ít gì nhiều nười làm phải tinh chỉnh để giảm bớt dung lượng hoặc xóa rác....

legiang7761

Gà con
Cài win từ ổ cứng là lành nhất