Hỏi/ Thắc mắc - Nạp/Gỡ SKU cho Windows và Office | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nạp/Gỡ SKU cho Windows và Office

Chúc mọi người buổi sáng vui vẻ, xin phép các cao nhân cho em được đặt một vài câu hỏi về SKU Windows, Office
1. Làm sao để gỡ SKU bất kì của Windows và Office?
2. Giả sử như em dùng AIO Tool, gỡ xong KMS nó còn Mondo Volume thì phải gỡ làm sao để nó về lại 365 Apps For Enterprise (365ProPlusRetail)
3. Em biết gỡ Mondo Volume bằng Office Tool Plus nhưng gỡ bằng CMD thì em chịu thua, vậy có ai đó chỉ cho em lệnh để gỡ được không ạ (Nếu có)
Em xin cảm ơn rất nhiều

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Chắc bạn đang nhầm lẫn giữa skus và key.
Key thì nạp vào gỡ ra được chứ skus thì chỉ nạp vào chứ chưa có hướng dẫn gỡ ra đâu bạn.

Như vế 2 bạn nói thì cứ gỡ hết key là sẽ tự hiện nguyên hình(bằng chức năng repair online).
Cách gỡ là dùng lệnh ospp.vbs /unpkey:xxxxx
Cú pháp, ngữ cảnh thế nào thì bạn bỏ vào gg tìm kiếm ospp.vbs, link nào có docs.microsoft .com thì bấm vô, mọi thứ đều do MS tạo ra nên không ai chuẩn hơn hướng dẫn từ MS cả.
Chúc bạn thành công!

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Muốn gỡ skus ra thì xóa nó đi rồi refresh lại là được á.
Theo ngu kiến của mình thì add vào hệ thống ta dùng lệnh "/inslic" <> install licsense. Giờ muốn gỡ ra ta dùng lệnh ngược lại uninstall license là được. Mỗi tội mình tìm không ra lệnh đó nên bạn nào tìm được share mình với nha.

Gỡ mỗi cái key mà phải dùng tool thì đúng là dùng dao giết trâu để mổ gà. Mỗi tội tool sinh ra để làm việc đó. Chúc các bạn vui vẻ. Chúc các bác coder mạnh khỏe để thường xuyên ra sản phẩm mới cho ace dùng.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Muốn gỡ skus ra thì xóa nó đi rồi refresh lại là được á.
Theo ngu kiến của mình thì add vào hệ thống ta dùng lệnh "/inslic" <> install licsense. Giờ muốn gỡ ra ta dùng lệnh ngược lại uninstall license là được. Mỗi tội mình tìm không ra lệnh đó nên bạn nào tìm được share mình với nha.

Gỡ mỗi cái key mà phải dùng tool thì đúng là dùng dao giết trâu để mổ gà. Mỗi tội tool sinh ra để làm việc đó. Chúc các bạn vui vẻ. Chúc các bác coder mạnh khỏe để thường xuyên ra sản phẩm mới cho ace dùng.
Ngoài lề 1 tí . Bạn cập nhật winrar Việt cho anh em nhờ với :p