Hỏi/ Thắc mắc - Mất tiếng khi update Windows 10 1909? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mất tiếng khi update Windows 10 1909?

nhang88

Gà con
em đang dùng bản 1909 . hôm qua thấy có bản up, up xong mất tiếng luon. ace nào biết cách chỉ em với

Yoko79

Búa Gỗ
mình từ hồi up lên 1909 là không còn chỉnh được độ sáng màn hình. Tính năng đó hoàn toàn biến mất khỏi máy luôn. Đã thử mọi cách mà vẫn không được.

nhang88

Gà con
thu vao phan loa roi tat cai nao ko dung xem ban.
hì em làm được rồi, mà giờ nghe nhạc mà loa chỉ hát đc 1 bên thì chả biết loa nó hư hay liên quan đến cài đặt trong máy nữa

likeifyoulike

Rìu Vàng
hì em làm được rồi, mà giờ nghe nhạc mà loa chỉ hát đc 1 bên thì chả biết loa nó hư hay liên quan đến cài đặt trong máy nữa
Bạn làm theo từng bước hưỡng dẫn của mình để kiểm tra loa thử nhé, nếu bạn dùng Headphone thì nên chuẩn bị tinh thần thay Headphone mới nhé, vì Headphone mà chỉ nghe được một bên thì cũng như không. Nếu bạn nghe loa ngoài thì nên kiểm tra lại Jack cắm loa vào âm ply , bạn thử đảo jack cắm 2 loa với nhau để test thử xem do loa hư hay lỗ gắn jack cắm trên âm ply hỏng. Chúc bạn thành công.

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Các bro cho hỏi tý. Win mình mầy bữa nay tự nhiên hiện ntn ở góc phải phía dưới là sao vậy?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Các bro cho hỏi tý. Win mình mầy bữa nay tự nhiên hiện ntn ở góc phải phía dưới là sao vậy?

Ko có cái gì tự nhiên hết , chẳng qua thao tác 1 thứ gì đó liên quan mà bạn ko biết , ví như làm vọc sỉ , nhưng lúc vọc thì ko nhớ , sau khi khởi động lại mới thấy hiệu quả của quá trình làm vọc sỉ của mình mà ko biết từ đâu :D

lênh ON - OF dưới đây chạy trong cmd với admin thử xem có kết quả ko

bcdedit -set TESTSIGNING OFF
===================
bcdedit -set TESTSIGNING ON

Tôi vừa thực hiện ON xong đây

Sửa lần cuối:

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Ko có cái gì tự nhiên hết , chẳng qua thao tác 1 thứ gì đó liên quan mà bạn ko biết , ví như làm vọc sỉ , nhưng lúc vọc thì ko nhớ , sau khi khởi động lại mới thấy hiệu quả của quá trình làm vọc sỉ của mình mà ko biết từ đâu

lênh ON - OF dưới đây chạy trong cmd với admin thử xem có kết quả ko

bcdedit -set TESTSIGNING OFF
===================
bcdedit -set TESTSIGNING ON

Tôi vừa thực hiện ON xong đây
Cám ơn đã giúp giải quyết vấn đề. Mình cũng không nghịch thử... chắc tại mới cài office365 nên nó hiện ra. Nay đã tắt được...
Một lần nữa xin cám ơn :)

minhminh87

Búa Đá
có cách nào tắt update hoàn toàn ko bạn nhỉ? mình cài win cho người già nên ko muốn bị cập nhật linh tinh làm phiền :D