Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi The directory name is invalid khi mở ổ cứng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi The directory name is invalid khi mở ổ cứng

Truongnt

Gà con
Như tiêu đề các bác ạ. Thiết bị ổ cứng gắn ngoài của mình tự dưng mở lên bị dính Lỗi The directory name is invalid. Mà hôm qua vẫn hoạt động bình thường. Mở đi mở lại thay chân usb vẫn vậy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có fix mà không mất dữ liệu dc không vậy bác
Disk bị RAW thì dùng mini tool phục hồi phân vùng sẽ ko bị mất dữ liệu ( vào youtube mà tìm hướng dẫn thao tác )

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
cái đó của orico, theo mình thì tháo hết 2 ổ ra, cắm 1 ổ vào, rồi kiếm giấy bìa cứng chêm từ từ chỗ lưng hdd với thành cục orico, vì có thể tháo lắp nhiều hở chân cắm
thử 1 cục xong thấy vị trí nào ok thì tắt điện cắm cục hdd thứ 2 vào thử tiếp
nếu bạn k thường tháo lắp thì khả năng ổ cứng đi bụi rất cao

malemkhoang

Rìu Chiến
Disk bị RAW thì dùng mini tool phục hồi phân vùng sẽ ko bị mất dữ liệu ( vào youtube mà tìm hướng dẫn thao tác )
Ý em là trước tiên phải loại bỏ nguyên nhân vật lý - điện tử đã.
Hai hôm nay trời chuyển mưa, độ ẩm không khí kết hợp với bụi bẩn có thể là nguyên nhân khiến cho thiết bị điện tử hoạt động sai lệch...

malemkhoang

Rìu Chiến
cái đó của orico, theo mình thì tháo hết 2 ổ ra, cắm 1 ổ vào, rồi kiếm giấy bìa cứng chêm từ từ chỗ lưng hdd với thành cục orico, vì có thể tháo lắp nhiều hở chân cắm
thử 1 cục xong thấy vị trí nào ok thì tắt điện cắm cục hdd thứ 2 vào thử tiếp
nếu bạn k thường tháo lắp thì khả năng ổ cứng đi bụi rất cao
Cách của bạn hay đó.
Tiện thể tháo ra thì lấy máy sấy tóc thổi sạch bụi bên dười, nhưng lưu ý nhiệt độ.
Cồn 90 lau chân HDD, xong cũng thổi cho khô, cũng lưu ý nhiệt độ...

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
kiểm tra tình trạng xem ổ có phải RAW ko , chạy cmd lệnh chkdsk F: /f
nếu n repair dc thì ok , nếu báo RAW thì bắt buộc dùng tool recover partition

caniquyvnz

Rìu Bạc
Cách của bạn hay đó.
Tiện thể tháo ra thì lấy máy sấy tóc thổi sạch bụi bên dười, nhưng lưu ý nhiệt độ.
Cồn 90 lau chân HDD, xong cũng thổi cho khô, cũng lưu ý nhiệt độ...
cái vụ cồn 90 độ , cho mình hỏi nên sử dụng cồn 70 độ cho các thiết bị vi tính hay công 90 độ ổn hơn vậy các nhà thông thái .thank`s {beauty}

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
cồn ak , với vỉ mạch ko nên dùng cồn , vì thành phần cồn có nước , nồng độ cồn càng cao thì sẽ ít nước hơn , sểnh cái nước còn đọng thì toẹc , cồn chỉ nên dùng vệ sinh bề mặt vỏ , nhựa , về mặt ko tiếp xúc với điện .
vệ sinh mạch nên dùng xăng thơm , lên gg search xăng thơm APCO , cũng khá rẻ . loại này tẩy sạch mạch điện tử , các vết oxi hóa , thợ hay dùng để đánh sạch vị trí hàn thiếc , các chân oxi hóa , cái này dùng lau chân ram vs chân socket ngon nhé . Lưu ý ko nên bôi lên chất liệu nhựa vì nó có thể sẽ ăn chảy bề mặt